Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire Ultimate HD 3870 vs Asus 9800GTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sapphire Ultimate HD 3870 vs Asus 9800GTX

Sapphire Ultimate HD 3870 vs Asus 9800GTX
    1 ถามหน่อย ดูจาก GPUZ 3870 มีภาษีดีกว่า เนื่องจาก DDR4 คอร์ เม็ม สูงกว่า
    แต่ทำไม ไม่แรงกว่า กลับด้อยกว่า
    2 ของ Asus 9800GTX ที่วงสีแดง มันคืออะไร ครับ เพราะเล่นค่ายแดง มันไม่มี
    แต่ที่เล่นมา 8800GT 9800GT 8600GT 9600GT มันกลับมี
    3 Sapphire Ultimate HD 3870 บนหน้าเดสท๊อป มีเครื่องหมาย สี่เหลียม เล็กๆ อยู่บนมายคอม มันคืออะไร บางครับ ใครอักสรตัวใหญ่ จะ แบ่งมาเป็น 2 สี เช่น ก จะมี สีแดงด้านบน
    สีน้ำเงินด้านล่าง แป๊บเดียวจะหายไป ถ้าสลับหน้าไปมา

4 audio 3870 มันไปชนกับ ซาวออนบอร์ด ไปดีสเบิลแล้ว ใช้งานได้

Sapphire Ultimate HD 3870
    GPUZ

Asus 9800GTX

แรงๆๆๆๆ รอท่านต่อไป

ดัน

Comment

ข้อมูล technic ตัวเลขที่สูงกว่าไม่ได้หมายความว่าประสิทธิภาพเหนือกว่านะ ... ต้องเอามา test / bench ครับ ถึงจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ดูจากลุง Tom เลย Tomshardware

sigpic

Comment

Originally posted by jaigaeray View Post
        แรงๆๆๆๆ รอท่านต่อไป

ดัน

Originally posted by mercadix View Post
        ข้อมูล technic ตัวเลขที่สูงกว่าไม่ได้หมายความว่าประสิทธิภาพเหนือกว่านะ ... ต้องเอามา test / bench ครับ ถึงจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ดูจากลุง Tom เลย Tomshardware
        ขอบคุนครับท่าน เราเองก็ งง ตั้งนาน จะซื้อิการดที ขอดู CPUZ
        แต่ทำไมราคาแรงฟระ งง

Comment

ขายผมเลย 3000 บาท

Comment

1. มันเทียบกันไม่ได้ ต้องดูหลายๆอย่าง

2. เพราะเหตุผลจากข้อ1 2ค่ายนี้ มีหลายๆอย่างเเตกต่างกัน

ในส่วนของ Shader Clock สำหรับ Nvidia เพิ่งจะมีตอน ซีรี่ 8 (ถ้าจำไม่ผิด)

Gpu Clock*2 จะได้ Shader Clock

ส่วน ATI เองนั้นก็มีเหมือนกัน

เเต่ ไม่ถูกเอามา *2(จะเท่า GPU clock)

เเล้วก็สองตัวนี้ 9800GTX+ เเรงกว่าครับ

Comment

Originally posted by adtong View Post
              ขายผมเลย 3000 บาท
              ยังก่อน ตัวนี้วันนี้เพื่อนมันจะมาเอาละ เอา 9600GT ให้เรา
              จะลองลาดดู แต๊บจะไปคืนมาน คริคริิ
              Originally posted by Picasso View Post
              1. มันเทียบกันไม่ได้ ต้องดูหลายๆอย่าง

2. เพราะเหตุผลจากข้อ1 2ค่ายนี้ มีหลายๆอย่างเเตกต่างกัน

ในส่วนของ Shader Clock สำหรับ Nvidia เพิ่งจะมีตอน ซีรี่ 8 (ถ้าจำไม่ผิด)

Gpu Clock*2 จะได้ Shader Clock

ส่วน ATI เองนั้นก็มีเหมือนกัน

เเต่ ไม่ถูกเอามา *2(จะเท่า GPU clock)

เเล้วก็สองตัวนี้ 9800GTX+ เเรงกว่าครับ

Comment

CORE/MEM ยิ่งมากไม่ได้บ่งบอกว่ายิ่งแรงนะครับ...ต้องดูส่วนประกอบหลายส่วน ไม่ว่า จะเป็น SP / bit ....ชิปแรม...
                ถ้าสองตัวนี้ ผมว่า GTX น่าจะแรงกว่า......(ถ้า GTX+ แรงเทียบกัน 4850 เลยนะ).....ไม่กล้าฟันธง...แต่ถ้า 9800GTX+ ผมว่าแรงกว่า ทั้งฟันธง + คอนเฟอร์ม......อิอิ

Comment

ขายแล้วบอกนะ 555

Comment

Originally posted by adtong View Post
                    ขายแล้วบอกนะ 555
                    รอคิว 2 ท่าน ผมคิว 1 ซะงั้น....555

Comment

จริงเปล่าว เอาไปทำไรเยอะแยะ เหอๆ

Originally posted by maxx2007 View Post
                      รอคิว 2 ท่าน ผมคิว 1 ซะงั้น....555

Comment

ไม่เยอะ มีแค่ 2 เอง.....เมียหลวง กับ เมียน้อย....อิอิ

แต่ผมชอบนะ พวก ultimate/toxic
                        อย่างเขียวก็ ULTRA.....
                        มันจะกลายเป็นตำนาน ขลังดี.....

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                          เห็นกราฟลุงทอมอันนึงขี้โม้ป่าว 9800gtx+ เล่นไครซิสลื่นกว่า 4870x2 และ gtx 280 SLI ซะอีก

Comment

จัดไปเดี๋ยวรู้เอง ไม่เชื่อก็ลองดู
                            Attached Files

Comment

คนละค่ายกัน อย่าถามว่าทำไม เพราะมันตอบยากมันเปนรายละเอียดทางเทคนิค/การผลิต ถ้าว่างๆ ลองไปหาหนังวือ commart เล่มที่ 192 เดือนมกราคม ปี 2008 อ่านนดูน๊า เค้ามีเขียนไว้ 10คำถามยอดฮิตการ์ดจอ พอจาเป็นคำตอบได้ส่วนนึง อิอิอ

Comment

Working...
                              X