Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่าความสามรถที่แท้จริงของRAMคืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาเก็บข้อมูลคับ อิอิ

แนะนำคับอยู่ที่นิสัยส่วนตัวด้วยคับ

ถ้าใช้แรม 2 จิกแล้วพอเพิ่มไปก็เสียเงินไปเปล่าๆคับ

ผมมันคนใช้ทีละหลายๆโปรแกรม เปิดนั้นเปิดนี้เข้าเน็ตก็เข้า 3 อันละ ie frifox opera เปิดพร้อมกันนะคับ โหลดบิตอีกเป็นขบวนและอีกนานาโปรแกรมที่จะรันตอนนั้น ทีนี้ก็ไปเล่นเกมส์ พอได้รอเกมส์ก็มาเข้าเวปแล้วก็สลับไปเล่นเกมส์อีก แรม 2 G พอไหม พอคับใช้ไม่หมดหรอกคับ แต่เวลาสลับโปรแกรมนี้มันจะได้รอหน๋อยคับ เลยเพิ่มแรมเป็น 4 จิก ช่วงราคาแรมลง 740*2
    ก็เห็นผลอย่างชัดเจนเลยคับ

ชีวิตนี้ไม่ลองไม่รู้ อิอิ

Comment

ของผมใส่แรมไป 1g 2ตัว Bus800 แต่ระบบเห็นแค่ 1.7กว่าๆๆเอง ต้องไปปรับตรงไหนครับ แต่ใน CPUZ ก็เห็นเป็น 2G นะครับ

Comment

Originally posted by boyro View Post
        ของผมใส่แรมไป 1g 2ตัว Bus800 แต่ระบบเห็นแค่ 1.7กว่าๆๆเอง ต้องไปปรับตรงไหนครับ แต่ใน CPUZ ก็เห็นเป็น 2G นะครับ
        กาดจอ share mem หรือมีอุปกรณ์ในเครื่องตัวไหน share mem อยู่มะงับ ?

ps แต่ถ้าให้เดา คิดว่าท่าน คงใช้ กาดจอ on board หรือ แบบ share mem แล้วโดนดึงปาย 256Mb งับ

Comment

ง่ายๆก็ประมานว่า เปรียบเสมือนกระดาษทด ก็เท่านั้นล่ะ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
            กาดจอ share mem หรือมีอุปกรณ์ในเครื่องตัวไหน share mem อยู่มะงับ ?

ps แต่ถ้าให้เดา คิดว่าท่าน คงใช้ กาดจอ on board หรือ แบบ share mem แล้วโดนดึงปาย 256Mb งับ
            ใช่ครับแชร์การ์ดจอ On Broad อยู่ครับ ในสเปคบอกแชร์ 256m แต่ดูมันขึ้น 512M ครับ

ขอบคุณหลายๆๆ ครับ

Comment

จดๆๆความรู้ใหม่

Comment

Working...
              X