Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรือง ดูหนังผ่าน LCD มอนิเตอร์ หน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรือง ดูหนังผ่าน LCD มอนิเตอร์ หน่อยงับ

คือว่า ผมมีจอLCD 17.5นิ้ว ทีต่อคอมอะงับ

แต่ทีนีว่า คอมผมมันไปแล้ว พอมี อะไรทีเสียบ จอแล้วดูหนังผ่าน hd externa

ได้เลย เปล่าครับ พอดีตอนนี อยากดูหนังผ่าน hd externa โดยไม่ต้องใช้คอม

มันจะมีเปล่าครับ พวกไฟล์ MVK ISO VOB อะไรพวกเนีย

แนะนำหน่อยงับ ความรู้น้อย -*-

ซื้อกล่องแบบนี้มาแล้วก้แกะเอา HDD ของคุณมาใส่ครับ เป็น External ในตัวอีก
    กล่อง Harddisk Media Player ต่อออกจอ มอนิเตอร์ได้ เก็บไฟล์หนังได้ รุ่นดีๆก็จะเล่นหลากหลายไฟล์ พวก .MKV .TS ลองหาดูครับมีเยอะหลายแบบ

Last edited by beamn2oo; 20 Sep 2010, 23:50:35.

Comment

พอมีรุ่นแนะนำไหมครับ แล้วมันเรียกว่าอะไรหรอครับ ไอนีอะ -*-พอดีไม่ค่อยมีความรู้ทางนีเท่าไร แนะนำหน่อยนะครับ

Comment

แนะนำรุ่น ให้หน่อยได้ไหมครับ ไม่แพงมาก แต่ดูไฟล์ พวก iso MVK ได้ พอจะมีไหมหว่า

Comment

ลองเข้าwww.thaidvd.net ดูครับท่าน ตรงหน้าโฆษณา น่าจะมีตัวเลือกให้เยอะมากมาย
          ผมเองไม่เคยใช้ เลยไม่มีข้อมูล แต่ตัวเลือกเยอะมากๆ ครับ เดี๋ยวนี้น่าจะหาตัวราคาไม่แรง
          ได้เยอะกว่าแต่ก่อนนะครับ ลองคลิ๊กดูหลายๆ ตัวเลือกครับ ถ้าเป็นกล่องราคาพันต้นๆ ถึงสองพัน
          ส่วนใหญ่จะเล่นได้แค่ .avi จะไม่สามารถเล่น .mkv ได้ครับ

Comment

ผมไม่ค่อยสันทัดแฮ พอมีผู้รู้ แนะนำรุ่นให้หน่อยหรือเปล่าหว่า

Comment

Originally posted by outdoor View Post
              ลองเข้าwww.thaidvd.net ดูครับท่าน ตรงหน้าโฆษณา น่าจะมีตัวเลือกให้เยอะมากมาย
              ผมเองไม่เคยใช้ เลยไม่มีข้อมูล แต่ตัวเลือกเยอะมากๆ ครับ เดี๋ยวนี้น่าจะหาตัวราคาไม่แรง
              ได้เยอะกว่าแต่ก่อนนะครับ ลองคลิ๊กดูหลายๆ ตัวเลือกครับ ถ้าเป็นกล่องราคาพันต้นๆ ถึงสองพัน
              ส่วนใหญ่จะเล่นได้แค่ .avi จะไม่สามารถเล่น .mkv ได้ครับ
              ตามนั้นครับ

Comment

ต้องมีซัก 4 พันขึ้นไปครับ เช่น playon mi,xtreamer เป็นต้น

Comment

*0* แล้ว ราคาไม่แรงมาก พอมีไหมครับ แบบว่า เดียวแปลงMVKเป็นพวก AVI ดูเอาก็ได้มั่งเนีย -*-

4000 นึกแล้วเครียดเลย

Comment

แปลงทีเป็นวัน ก็ไม่ไหวนะครับ กว่าจะได้ดู แล้วก็ แปลงมาเล่นกับเครื่องข้างบน เนี่ย ความละเอียดต่ำนะครับ เล่นไปก็เซ็ง

Comment

แล้วควรทำไงอะ -*- 4000กว่านี เครื่องเปล่าๆ หรือรวมHDด้วย แล้วเซียร์มันมีขายเปล่าหว่า

Comment

Originally posted by jedmonride View Post
                        แล้วควรทำไงอะ -*- 4000กว่านี เครื่องเปล่าๆ หรือรวมHDด้วย แล้วเซียร์มันมีขายเปล่าหว่า
                        ไม่รวมครับ แต่ถ้าไม่มี HDD SATA ก็ใช้ HDD แบบ External ก็ได้ครับ หรือ

Comment

งืม สงใสเอาพวกAVIก็พอมั่งเนีย -*- มันจะเกินงบ แปลงแล้วดูเอาTT^TT

Comment

Working...
                          X