Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำเดือดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำเดือดเลย

ผมใช้ cpu amd athlon 64 x2 dual core 4800+ 2.50 G
    เล่น cod4 ลองดู process ขึ้นแค่ 60 กว่าๆเอง แต่อุณหภูมิ cpu มันดันขึ้นไปร้อยนึงเลย ซักพักก็ดับไปเลยอ่ะคับ เปลี่ยนใส่ซิลิโคนใหม่ 2 รอบแต่ก็เป็นเหมือนเดิม หรือว่าต้องหาซิงค์ใหม่มาเปลี่ยนครับ แล้วช่วยแนะนำซิงค์ให้ด้วยครับ ราคาไม่เกี่ยงถ้าไม่แพงเกินไปขอบคุณล่วงหน้าครับ

ซิลิโคน mx2 ซิ้ง trueblack+พัดลม120รอบจัดๆ

เย็นเจี๊ยบ

Comment

เอามือจับ มันร้อนจริงรึเปล่าครับ?

Comment

Originally posted by ittipatakk View Post
        ซิลิโคน mx2 ซิ้ง trueblack+พัดลม120รอบจัดๆ

เย็นเจี๊ยบ
        ขอบคุณครับ ตอบเร็วจริงๆ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
          เอามือจับ มันร้อนจริงรึเปล่าครับ?
          ร้อนมากครับจับได้แค่แตะๆดู

Comment

โหด จริงๆ

ซิงค์ร้อนเลยเหรอครับ...

เครมได้แล้วมั๊ง แบบนี้

Comment

ผมว่าร้อนขนาดนี้ไม่ปกติครับ การซื้อซิ้งแพงๆมาใส่ เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุครับ
              ท่านต้องหาสาเหตุให้เจอก่อนว่ามันมาจากใหน

ไม่มีชุดใหนที่ ใช้ซิ้งเดิมทำงานไม่ได้ในสภาวะปกตินะครับ

Comment

ผมอัดไป 3.0 ไม่เห็นร้อนเลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ผมว่าร้อนขนาดนี้ไม่ปกติครับ การซื้อซิ้งแพงๆมาใส่ เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุครับ
                  ท่านต้องหาสาเหตุให้เจอก่อนว่ามันมาจากใหน

ไม่มีชุดใหนที่ ใช้ซิ้งเดิมทำงานไม่ได้ในสภาวะปกตินะครับ
                  ขอบคุณครับ แต่คงมีแค่2สาเหตุนี้เท่านั้นมั้งครับ ไม่เป็นที่ซิลิโคนก็ที่ซิ้งค์

Comment

ลืมบอกไปครับเปิดไว้เฉยๆ อุณหภูมิอยู่ที่ 70 ใช้ easy tune 6 ดูครับ

Comment

เอา CPU กับ MB ตรงไปที่้ร้านเทสเลยครับ ได้เครมแน่ตัวไดตัวหนึ่งถ้าร้อนขนาดมือจับไม่ได้

Comment

อะไรจะร้อนแรงขนาดนั้น ร้อยกว่าทอดไข่สุกครับ ^^

น่าจะมีปัญหาเหมือนท่านวิกรบอกครับ

Comment

เวลาใส่ซิงค์ด้านข้างค้ำบล๊อกใส่ซีพียูหรือเปล่า
                          แล้วตัวซิงค์ไม่เตะกับกระดองซีพียู อันนี้ก็เคยเจอ 95+มองหาต้องนานกว่าจะเจอเหลี่ยมที่มันค้ำ
                          ลองๆดูดีๆครับ เดิมๆไม่น่ามีปัญหาอย่างหลายๆท่านมาว่าเหละครับ

Comment

น้องผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ใช้ซิงค์เดิม ซิลิโคนติดมากับซิงค์ ธรรมดา 40 กว่า ฟูโหลด ไม่เกิน 70

ห้องไม่แอร์นะครับ ของท่านต้องมีอะไรเสียแล้วแหละครับ

Comment

เคลมครับ เคลม

Comment

Working...
                              X