Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าจะซื้อจอยใหม่ มาช่วยกันเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าจะซื้อจอยใหม่ มาช่วยกันเลือกหน่อยครับ

ในหัวตอนนี้มีอยู่ตัวคือ
    XboX360 For Windows

กับ Logitech DriveFX

เลือกตัวไหนดีเอ่ย ชาวOCZมาช่วยกันคิดหน่อยจิ
    เกมที่จะเล่น
    - GRID
    - NFS ตั้งแต่ Porsche ถึง Prostreet
    - Assassin Creed
    - Bioshock

ลองคิดกันดูเล่นๆนะครับ ไม่ต้องซีเรียส (แต่ผมกะซื้อจริง)

เป็นผม เลือก.................

เลือกทั้งคู่ครับ อิอิ

Comment

เง้อ.. งบมีพอตัวเดียวครับ

Comment

ถ้าให้ผมมอง เอาตัวแรกครับ เพราะเล่นเกมได้ ทุกเกมที่กล่าวมา

เอา Logitech DriveFX มาเล่น Assassin Creed Bioshock ผมว่าคงไม่ ถนัดสักเท่าไร อิอิ

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
          เอา Logitech DriveFX มาเล่น Assassin Creed Bioshock ผมว่าคงไม่ ถนัดสักเท่าไร อิอิ
          Assassin Credd ผมยังนึกภาพตอน Altair วิ่งหนีไม่ถูกเลยครับ วิ่ง ๆ ไปหักพวงมาลัยไปหรือเปล่าคับ

Comment

Originally posted by nameless View Post
            Assassin Credd ผมยังนึกภาพตอน Altair วิ่งหนีไม่ถูกเลยครับ วิ่ง ๆ ไปหักพวงมาลัยไปหรือเปล่าคับ
            ประ...มาณ...นั้น...

ไปดูDa Capoต่อ เดี๋ยวกลับมาดูใหม่ อิๆ

Comment

จอยพวงมาลัยดูจากปุ่มแล้ว ผมว่าไม่น่าจะต่างกับจอย Xbox360 เท่าไรนัก

Comment

เอาตามจับถนัดดีกว่าครับ

Comment

ถนัดทั้งคู่ครับ ตัวแรกเคยมีแล้วแต่เอาไปเปลี่ยนเป็นLogitech ChillStreamเพราะตอนนั้นมีปัญหาเยอะมาก แต่ตอนนี้หาDriverแก้ได้แล้ว

ตัวหลังเป็นพวงมาลัยของXboX360 แต่เห็นบางคนต่อกะคอมพ์ได้(แต่จะไม่มีForce FeedBack) เลยว่าจะลองมั่ง อิๆ

Comment

ไม่มี force feedback ก็เหมือนใช้จอยเล่นครับ แค่หมุน ๆ ได้เท่านั้นเอง

Comment

สนใจมั้ยคับ ซื้อจาก gcorner มาอาทิตเดียว

Comment

Wirelessด้วยหรอครับ ถ้างั้น..ไม่เอาครับ มันใช้Driverปรับแต่งไม่ได้อ่ะ ตัวที่เป็นWirelessด้านหลังจะมีกล่องแบตขึ้นมา่ ไม่ต่างจากพัดลมChillStreamที่ผมมีอยู่เลยครับ
                        อีกอย่าง ต่อให้อยากได้ผมก็คงซื้อไม่ได้อ่ะครับ
                        ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ว่าแต่... ทำไมขายอ่ะครับ หรือว่าเจอปัญหาศูนย์เบี้ยวเหมือนที่ผมเคยเจอกับXboX360ตัวแรกครับ อิๆ

Comment

ป่าวหรอกคับ พอดีเกมส์ที่ผมเล่นต้องกดทิศทางแม่นๆอ่ะคับตอนแรกใช้แบบปุ่มกดอยู่พอมาใช้ก้านAnalogเลยไม่ถนัด

คงต้องเก็บไว้เล่นกับเกมส์อื่นหรือไม่ก็ ใช้ไปเรื่อยๆจนชิน ถ้าไม่สนใจก็ไม่เป็นไรค้าบ
                          Last edited by dojinko; 11 Jun 2008, 09:10:20.

Comment

Logitech DriveFX ถ้าเน้นขับรถ ครับ

Comment

ตัวแรกเจ๋วสุด

Comment

Working...
                              X