Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ 9850 หรือ 9950 ตัวไหนดีครับ(ที่ JIB ครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ 9850 หรือ 9950 ตัวไหนดีครับ(ที่ JIB ครับ)

ผมอยู่ต่างจังหวัด ซึ่งมีแค่ร้าน JIB กับ HWH เท่านั้น
    ต้องการเล่น Phenom ครับ ที่ HWH ไม่มี AMD
    เลยเหลือตัวเลือกแค่ JIB ครับ
    - ผมควรจะซื้อ Phenom 9850 หรือ 9950 ดีครับ?
    - 9850 ที่ขายที่ JIBเนี่ย มันไม่ล้อคตัวคูณใช่ไหมครับ?
    - 9950 มันไม่ล็อคเหมือนกันมั้ยหรือเปล่า?
    ขอบคุณมากครับ

ทั้ง2รุ่น เป็น BE ไม่ล๊อคตัวคูณครับ

เห็นว่า9950กินไฟกว่า9850

โดยส่วนตัวผมว่าเล่น9850ดีกว่านะครับแล้วเอาส่วนที่เหลือไปลงอย่างอื่น

เพราะผมเองก็ 9850 @3.0ก็พอแล้วครับ

รอท่านต่อไป

Comment

แล้วแต่งบและความชอบ

http://www.techwarelabs.com/reviews/...50/index.shtml

.

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
        ทั้ง2รุ่น เป็น BE ไม่ล๊อคตัวคูณครับ

เห็นว่า9950กินไฟกว่า9850

โดยส่วนตัวผมว่าเล่น9850ดีกว่านะครับแล้วเอาส่วนที่เหลือไปลงอย่างอื่น

เพราะผมเองก็ 9850 @3.0ก็พอแล้วครับ

รอท่านต่อไป
        ติดตามผลงานของท่านโดยตลอดครับ
        เยี่ยมเลย สเปคเครื่องของผมคล้าย ๆ ของท่านครับ
        ตอนนี้ขาด CPU กำลังมอง ๆ อยู่ พอดีที่ JIB
        9850 มันลดราคาจากอาทิตย์ที่แล้วครับ
        (ตอนนี้เหลือที่ 8750 อาจแพงกว่าใน กทม.น่ะ อยู่ ตจว. ต้องทำใจ)
        เลยลังเลว่าจะเอา 9850 หรือ 9950 ดี (ไม่แน่ใจด้วยว่าเป็น BE หรือเปล่า)
        แล้วก้อยังไม่เคยเห็นใครรีวิวตัว 9950 ด้วย
        ใครพอมี 9950 รบกวน OC โชว์หน่อยครับขอเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจ
        ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ถ้ากล่องดำแล้วเขียนว่า Black Edition
          อ่ะแน่นอน!!

^^

Comment

เช็คดูดีๆนะครับ ว่าตัว 9850 ยังเป็น Black Edition อยู่หรือเปล่า อ่านเจอร์ว่าล็อตหลังไม่ใช้นะครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
              เช็คดูดีๆนะครับ ว่าตัว 9850 ยังเป็น Black Edition อยู่หรือเปล่า อ่านเจอร์ว่าล็อตหลังไม่ใช้นะครับ
              ขอบคุณมากครับ เสียวเลย
              เพราะต้องโทรสั่งจากศูนย์ครับ(ได้วันอังคารหน้า)
              แล้วถ้าเป็นตัว 9950 หล่ะครับ
              จะเป็น BE มั้ย (ถ้าเพิ่มอีกพันก่า ๆ แล้วได้ BE ผมOK ครับ)

Comment

9950be ครับ 100%

Comment

มีเพื่อนใช้ 9850BE แล้ว... ^^ อย่าลืมเอามันมาทรมานโชว์นะครับ

Comment

ถ็าคุณเป็นคนที่มีความพร้อม 9950 เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

แต่ต้องไม่ลืมเรื่องของ Mobo ด้วยนะครับ

แนะนำเลยก็ 790FX ทั้งหลายทั้งปวง

Comment

ดูบอดท่านด้วยน่ะคับ ว่าใส่ได้มั้ย ไม่ใช่ AM2+ จะใส่ได้ทุกตัวน่ะคับ อย่างตัว 9850 ต้อง TDP125W 9950 ต้อง 140W ต้องบอดรุ่นไหม่ๆ อ่ะคับถึงใส่ได้อย่าง M3A นี่ รองรับแค่ 95W

Comment

Crosshair II Formula รับถึง 140w มั๊ยอ่ะครับ

Comment

มองดูอยู่เหมือนกัน

Comment

Working...
                          X