Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD LG L194WT มันมีข้อเสียอะไรบ้าง ใครใช้ช่วยบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD LG L194WT มันมีข้อเสียอะไรบ้าง ใครใช้ช่วยบอกที

คือสิ้นเดือนกะจะซื้อ LCD ซักตัว (หลังจากใช้ CRT 15" มานาน) พอดีสนใจ LG L194WT อยู่แต่อยากรู้ข้อเสียของมันครับว่ามีอะไรบ้าง พอรับได้ป่าว

ปล. ตัวที่มี Contrast Ratio 2000:1 กับ 5000:1 มันแตกต่างกันยังไงครับ ตัว 5000:1 มาทีหลังรึป่าว แล้วราคาแพงกว่าไหม

ไม่ต่าง(มั้งครับ) ใช้ตัว2000 อยู่ ข้อเสียไม่รุนะไม่เคยเทียบกับจออื่น รู้แต่มันสว่างมากมาย อ้อ แล้วก็ตัวจอสวยสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้ อิอิ

Comment

แสดงว่ารุ่นนี้มันไม่ค่อยดีใช่ป่าว ถ้าไม่ดีจะเอารุ่นไหนแทนอ่ะครับ

Comment

ไม่ได้ไม่ดีอะครับ ผมว่าแล้วแต่ตาของไคของมันมากกว่าครับ + รสนิยม + เอามาใช้งานด้านไหนมากกว่า โดยส่วนตัว ชอบการออกแบบจอของ HP ลองดูจอของ hp หรือ dell ดูก็ได้ครับ ถ้างบถึง งบไม่ถึงตัวนี้ก็โอครับ

Comment

ขอบคุณท่าน pattrick มากๆครับ โดยส่วนตัวกะเอามาใช้แค่ดูหนัง เล่นเกมส์ครับ เห็นมีคนบอกดีบ้างแย่บ้าง เลยไม่มั่นใจเท่าไหร่ครับ

Comment

ก็ ok ดีครับ
            ค่า Contrast Ratio ไม่ต้องไปสนใจหรอก
            เพราะใช้งานจริงๆ 10-40 % เท่านั้น
            นอกจากตาซูเปอร์แมนจึงใช้ค่านี้เต็มร้อย

สีสันของพวก lg ซัมซุง นี่สดใสดีอยู่แล้วครับ เหมาะแก่การเล่นเกมส์ กะ ดูหนัง
            แต่เน้นเล่นเนทกับเอกสาร ก็ลองไปดูโทนสีนวลตาพวก benq ฟิลลิป

รุ่นนี้ดีตรงยังมี dvi อยู่ พวกรุ่นใหม่ๆหลายยี่ห้อตัดทิ้งหรือขึ้นราคาไปซะแล้วนะครับ

ในระดับ 6000 กว่า ที่เห็นเหลือก็มีรุ่นนี้แหละครับ ที่มี dvi
            Last edited by deedee; 24 Feb 2008, 10:17:48.

Comment

รุ่นใหม่จะมีสติกเกอร์แปะว่า 5000:1 นะครับ รหัสด้านหลังจะเป็น L194WT-SF ครับ รุ่นเก่าจะไม่มี SF นะครับ

Comment

ขอบคุณท่าน deedee กับ kongzz มากๆครับที่ช่วยผมตัดสินใจ สรุปว่าเอารุ่นนี้นี่แหล่ะครับ เดี๋ยวซื้อมาแล้วจะเอารูปมาโชว์ครับผม ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ขามันถอดยากคับ

Comment

ตอนนี้ใช้อยู่ครับผม ผมว่ามันก็ดีนะครับ

Originally posted by kgb99 View Post
                    ขามันถอดยากคับ
                    ฮาๆ เห็นด้วยนิดหน่อย ประมาณว่า ใส่แล้วไม่อยากถอดเลยครับ ขี้เกียจแกะ

Comment

Originally posted by usotsuki View Post
                      ตอนนี้ใช้อยู่ครับผม ผมว่ามันก็ดีนะครับ

ฮาๆ เห็นด้วยนิดหน่อย ประมาณว่า ใส่แล้วไม่อยากถอดเลยครับ ขี้เกียจแกะ
                      แต่ก็คงไม่ได้ถอดบ่อยหรอกคับ หุหุ

Comment

ขาถอดยากกับรูปลักษณ์โบราณ นี่คือข้อเสียของมันใช่ป่ะครับ ผมว่าก็พอรับได้นะ

Comment

ใช่อยู่ ตัว5000:1 ที่ท่านอยากได้
                          ข้อเสียคือ มันสีเงิน - -* ทั้งๆที่อีกรุ่นนึงLGสีดำทรงเดียวกัน แต่มันไม่มีDVI เลยไม่เอา ขี้เกียจมานั่งปรับภาพ
                          ผมชอบสีดำมากกว่านะ แต่เลือกDVIดีกว่า

Comment

ขอผม BENQ 19wide จำรุ่นไม่ได้อะ 5350 บาท เองถูกด้วย

Comment

ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ ที่ J.I.B ราคา 6,550 บาท แต่ว่าทำไมมันสว่างจังครับ ท่านที่ใช้ปรับ Brightness กับ Contrast ยังไงบ้างครับ

Comment

Working...
                              X