Announcement

Collapse
No announcement yet.

GeForce 8600GT กะ GTS มันต่างกันมากมั๊ย ถ้าพวกเล่นเกมอ่ะ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GeForce 8600GT กะ GTS มันต่างกันมากมั๊ย ถ้าพวกเล่นเกมอ่ะ ?

คือว่าใจอ่ะ อยากจะถอยการ์ด GTS แต่รู้สึกมันก็แพงๆอยู่แฮะ และเราเล่นเกมแค่ไหนเชียว ก็มานึก GT แต่ก็ไม่รู้ว่าคุ้มรึเปล่าถ้าเทียบความแรง ตอนนี้ดูๆ XFX กะ Galaxy อยู่ ยังไงขอคำแนะนำทีคับ
    อยากเผื่ออนาคตหน่อยด้วย

Ps. ไม่เอา 8800 นะคับ ขอบาย เกินความจำเป็น

ถ้าไม่ได้ยึดติดกับค่าย ชม.นี้คุ้มสุดต้อง HD 3850 ครับ แพงกว่า GTS นิดนึง แต่แรงกว่ามาาาาากกกกกก...

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
      ถ้าไม่ได้ยึดติดกับค่าย ชม.นี้คุ้มสุดต้อง HD 3850 ครับ แพงกว่า GTS นิดนึง แต่แรงกว่ามาาาาากกกกกก...
      อ่าหะคับ ผมก็ว่า ATI ทั้งถูกและแรง แต่ผมสงสัย
      เค้าบอกว่า driver ati ชอบมีปัญหา และไม่ค่อย support เกม เท่าไร อันนี้จริงรึเปล่าคับ ?

Comment

Radeon HD3850 RV670 Pro, HD3850, 256MB DDR3, HDMI 668/828 MHz

ผมสงสัยอ่ะคับ ดู core clock มันน้อยกว่า 8600GT อีกนา แล้วมันแรงกว่ายังไงอ่ะคับ งง
        เอามาจาก web Busitek

Comment

320 SHARDER UNIT
          256 BIT
          55 NM เทคโนโลยี่ (สามารถบรรจุทรานซิสเตอร์ได้เยอะกว่า)

เล่นเกมส์จริง ต่างกันมากๆ ระหว่างการ์ด 2 ตัวนี้

ถ้าจำเป็นต้องเลือก ผมเลือก 8600GT XFX

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127245 ดูที่นี่่ครับ
          Last edited by pakaho; 3 Dec 2007, 05:37:34.

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
            Radeon HD3850 RV670 Pro, HD3850, 256MB DDR3, HDMI 668/828 MHz

ผมสงสัยอ่ะคับ ดู core clock มันน้อยกว่า 8600GT อีกนา แล้วมันแรงกว่ายังไงอ่ะคับ งง
            เอามาจาก web Busitek

เทคโนโลยีมันสดใหม่กว่าครับ เหมือน P4 กับ core2duo นั่นแหละครับ
            P4 MHzมากกว่ากลับแรงสู้ core2duo ไม่ได้เลย

Comment

8600gt ก็แรงครับ ถูกด้วย

Comment

เดิมๆ แรงต่างกันพอสมควร ไม่มาก แต่ ตัว GT สามารถลากได้เกือบๆ เท่า GTS สองตัวนี้ไม่มีอะไรต่างกัน นอกจากตัว GTS คอ เมม มากกว่าแค่นั้น ราคาสูงกว่ามากๆด้วย

Comment

ถ้าเป็น GT ต้องซื้อราคาอยู่ที่ 3500-4500 ถึงจาคุ้มนะคับ มันก็โอเคนะเล่นเกมส์ใหม่ๆตอนนี้ได้สบายอยู่ เทียบกะ GTS ตัวหลังนี้มันก็แรงกว่าอยู่นะ แต่ GT มัน oc เยอะ เพราะอย่างอื่นมันก็เหมือนๆกันนะ พอ ลาก core มาก็เหมือนอยู่เท่าๆกันละ แถม GT ยังลากได้ไกลกว่าอีก ก็เลยดูเหมือนว่าแรงเหมือนจะเท่าๆกัน (ดูเหมือนนะ) ตัว GTS กินไฟมากกว่าด้วย

Comment

อืมม ชักเริ่มสนใจ Radeon HD3850 แล้วซิแฮะ เห็นว่าแรงเกือบเทียบ 8800 ได้เลย
                    ยอมจ่ายแพงขึ้นมาอีกนิ๊ด เก็บตังๆๆ - -"

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                      อืมม ชักเริ่มสนใจ Radeon HD3850 แล้วซิแฮะ เห็นว่าแรงเกือบเทียบ 8800 ได้เลย
                      ยอมจ่ายแพงขึ้นมาอีกนิ๊ด เก็บตังๆๆ - -"
                      แรงน้อยกว่า GF8800GT เยอะครับ
                      แต่แรงกว่า GF8600GT มากเหมือนกัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        แรงน้อยกว่า GF8800GT เยอะครับ
                        แต่แรงกว่า GF8600GT มากเหมือนกัน
                        อื้มมม น่าสนๆ แต่รอไว้เดือนหน้าก่อน อิอิ

Comment

ช้ากว่า 8800GTประมาณ 30%ครับ แต่แรงกว่า 8600GTSมหาศาล

Comment

ผมใช้อยู่แรงดี

Comment

Working...
                            X