Announcement

Collapse
No announcement yet.

all in one ของทรู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• all in one ของทรู

ผมมี all in one ของเนตทรู รุ่น billion bipac 5102g2 เป็นwireless ใช้ต่อเนตของ ทีโอที
    ไม่ได้ เพราะไม่เจอสัญญาน adsl แต่ใช้กับโมเด็มทีโอทีให้มา มีสัญญานใช้ได้ปกติ เป็นไปได้หรือไม่ที่ทรูบล็อกให้รับสัญญานจากเบอร์ทรูเท่านั้น จะแก้ไขอย่างไรให้ใช้กับทีโอทีได้

ตั้งค่าลองตั้งค่าต่างๆรึยังครับ พวก Protocal,VPI,VCI
    ISP แต่ละเจ้าจะตั้งค่าไม่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
      ตั้งค่าลองตั้งค่าต่างๆรึยังครับ พวก Protocal,VPI,VCI
      ISP แต่ละเจ้าจะตั้งค่าไม่เหมือนกันครับ
      ตั้งหมดแล้วครับ แต่ปัญหาคือรับสัญญาน adsl จาก line ของ tot ไม่ได้

Comment

ลองreset แล้วไปตั้งค่าใหม่หรือยังครับ

Comment

update firmware ใหม่ครับไปเอาที่billionเลย

Comment

Working...
          X