Announcement

Collapse
No announcement yet.

$$$ ช่วยจัดเสปคคอมพ์ เพื่อ Upgrade บางส่วนทีครับ $$$

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• $$$ ช่วยจัดเสปคคอมพ์ เพื่อ Upgrade บางส่วนทีครับ $$$

ตอนนี้ใช้
    MB ASUS P4E
    Ram 333 1 GB (512 2 อัน)
    CPU P4 2.54
    DVD RW
    Harddisk 80 GB
    VGA Radeon9600 256MB
    Power Supply 230W
    Monitor 15"
    Sound on board
    Mouse + Keyboard + ลำโพง

แต่เรื่องของเรื่องคือ เพิ่งเสียครับ ไม่รู้ส่วนไหน คือเปิดเครื่องไม่ติดแล้ว
    ก่อนหน้านี้อาการ เครื่องดับเอง บ่อยๆ ลงวินโดว์ใหม่ ก็ไม่หาย
    สุดท้าย เมื่อ 2 วันก่อนเครื่องดับ แล้วเปิดไม่ติดอีกเลย

เลยถือโอกาสนี้จะ Upgrade คอมพ์บางส่วนให้ดีขึ้นครับ

สิ่งที่อยาก Upgrade คือ
    Main board
    Harddisk
    Power supply
    RAM
    ตัว Case ใหม่

งบประมาณ 15,000 บาท รบกวนช่วยจัดให้ด้วยครับ หรือมีแนะนำอะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ
    เน้นเล่นเกมส์ ครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ขออนุญาติ ดันนิดนึงครับ ว่าจะไปเปลี่ยนเสาร์นี้ ตอนนี้ไม่มีคอมพ์ใช้

Comment

อาการเครื่องดับผมก็เป็นครับ แก้ไม่หายด้วย งบ15kตั้งกระทู้คอมใหม่เลยครับเลือก cpu กับ gpu ว่าค่ายไหนด้วย

Comment

อาการที่ว่า น่าจะเกิด จาก 2 สาเหตุ ไม่ PSU ก็ M/B เสีย ถ้าจะอัพเกรด แนะนำว่า....ซื้อใหม่ดีกว่าท่าน ส่วนเครื่องเก่า เอาไปขาย ในห้อง IT Market ก็ได้ หรืออยากเก็บใว้โหลดบิด เล่นเกมส์ยิงใข่ ก้ลองเปลี่ยน PSU ดูก่อน

มาดูกัน 15,000.- ใช้จอ เก่า Mouse + Keyboard + ลำโพง เดิม DVD เดิม เคสเดิม

CPU : Intel Core2 Dual E7300______4,190.-
        M/B : ASUS P5K-PL/1600________2,280.-
        RAM : Kingston 4GB (2GBx2)_____1,500.-
        VGA : HIS HD4370 IceQ4 TURBO 512MB_______3,100.-
        DVD : ของเดิม
        HDD : 500GB Seagate or Western_____2,100.-
        PSU : RAIDMAX 530W______1,500.-
        CASE : ของเดิม
        14,670.-

Comment

Originally posted by adisai83 View Post
          อาการเครื่องดับผมก็เป็นครับ แก้ไม่หายด้วย งบ15kตั้งกระทู้คอมใหม่เลยครับเลือก cpu กับ gpu ว่าค่ายไหนด้วย

ขอบคุณครับ

แต่ทั้งนี้ ผมคิดอยากจะ Upgrade แค่บางส่วนครับ โดยมีงบประมาณ 15,000 บาทครับ
          ไม่เน้นค่าย แต่เน้นว่าเล่นเกมส์ ok ครับ

Comment

Originally posted by gamokung99 View Post
            อาการที่ว่า น่าจะเกิด จาก 2 สาเหตุ ไม่ PSU ก็ M/B เสีย ถ้าจะอัพเกรด แนะนำว่า....ซื้อใหม่ดีกว่าท่าน ส่วนเครื่องเก่า เอาไปขาย ในห้อง IT Market ก็ได้ หรืออยากเก็บใว้โหลดบิด เล่นเกมส์ยิงใข่ ก้ลองเปลี่ยน PSU ดูก่อน

มาดูกัน 15,000.- ใช้จอ เก่า Mouse + Keyboard + ลำโพง เดิม DVD เดิม เคสเดิม

CPU : Intel Core2 Dual E7300______4,190.-
            M/B : ASUS P5K-PL/1600________2,280.-
            RAM : Kingston 4GB (2GBx2)_____1,500.-
            VGA : HIS HD4370 IceQ4 TURBO 512MB_______3,100.-
            DVD : ของเดิม
            HDD : 500GB Seagate or Western_____2,100.-
            PSU : RAIDMAX 530W______1,500.-
            CASE : ของเดิม
            14,670.-
            ขอบคุณมากครับ

Comment

ขอแก้ไข VGA : HIS HD4370 IceQ4 TURBO 512MB เป็น 4670 นะครับ พิมผิด

Comment

Working...
              X