Announcement

Collapse
No announcement yet.

LANPARTY DK 790GX-M2RS ใส่ phenom II ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LANPARTY DK 790GX-M2RS ใส่ phenom II ได้ไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ หรือว่า พวกที่ใช้ซิฟ 780 - 790 ใส่ได้หมดครับ ขอความเห็นหน่อยครับ จะเปลี่ยนบอร์ดกับซีพียูแล้วครับ ขอบคุณครับ

790 เปน AM2+ ไม่ใช่หรอ ส่วน 780 ไม่แน่ใจ

Comment

ใส่ได้ครับ แต่อัพไบออสเวอร์ชั่นใหม่ๆหน่อยครับ

Comment

มาปูเสื่อรอค๊าบ

Comment

ชิป 7xx ใส่ Phenom II ได้หมดทุกตัวครับ (ถ้าจ่ายไฟพอนะ)

Comment

ได้ครับ แต่ต้องอัพไบออส เป็นตัวล่าสุดจากหน้าเว๊ป

เพราะเพิ่งซื้อ 790FXB-M2RSH มาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

เปิดดูปรากฏว่าไบออสยังไม่ใช่เวอร์ชั่นล่าสุด เลยจัดการซ่ะเลย

ตอนนี้ก็รอ PII 920 ลดเหลือ สัก 4000 จะจับมาเล่น

เป็นการอัพคอมชิ้นสุดท้าย เพราะถ้าอัพไปกว่านี้ต้องอัพยกเครื่องแล้ว

Comment

ไม่ได้จะกวน จขกท.นะครับ จริงๆแล้วเวลาเราซื้อบอร์ดมาใช้เนี่ย คนส่วนมากที่มีเน็ตเล่นจะเข้าไปเวปผู้ผลิตนะครับ
              หรือท่านไม่เคยเข้าไปชมเลย เวปผู้ผลิตค่อนข้างจะบอกไว้ละเอียดนะครับ

Comment

อ้อครับ ก็อยากจะสอบถาม ท่านที่ได้ใช้งานจริงน่ะครับผม ว่ามีปัญหาอะไรไหมหรือว่าเราต้องอัฟเดตไบออสเอง หรือว่ามันซัฟฟอร์ตมาเลยน่ะครับ

Comment

Originally posted by Transister View Post
                  อ้อครับ ก็อยากจะสอบถาม ท่านที่ได้ใช้งานจริงน่ะครับผม ว่ามีปัญหาอะไรไหมหรือว่าเราต้องอัฟเดตไบออสเอง หรือว่ามันซัฟฟอร์ตมาเลยน่ะครับ

Bios

Bios Beta

Comment

Flash เจ๊งก็เครมครับ
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

Flash นี่ เป็นอะไรที่น่ากลัวสุดๆสำหรับผมแล้วล่ะ

แป็กทีนี่ ขอไปนั่งจิบเหล้าก่อนละกัน

Comment

ผมก็คงจะให้ที่ร้าน flash มาให้เลยดีกว่ามั้งครับ เคยใช้แต่ abit มี auto flash ถ้าเจอดอสถ้าจะไม่กล้าลองอ่ะครับ หุหุ

Comment

ผมแฟลช ใช้dos อย่างเดียว
                          แต่winflash ของ DFI ก็ใช้ง่ายดีนะ เลือกไฟล์ ทำเครื่องหมายถูกให้หมด คลิก และรอลุ้น

Comment

Working...
                          X