Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกมGears of war - Runtime Error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกมGears of war - Runtime Error

เล่นด่านแรกไปได้จนถึง ขึ้นเฮลิคอปเตอร์อ่ะ แล้วก็เด้งข้อความตามรูปอ่ะครับ

มีวิธีแก้ปัญหาบ้างมั้ยครับ

ปล. บางคนถือว่าเป็นเกมเก่าไปแล้ว แต่ถ้าทราบวิธีแก้ปัญหาบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ใช้ Vista X64, X86 ปัญหาก็เหมือนเดิมอ่ะครับ

ลง patch 1.2 + GearsPC_TU3_Microsoft แล้วนะครับ

Comment

ง่า ใครรู้บอกหน่อยครับ

อยากเล่นๆ

Comment

ถ้า ขึ้น error ไห้รอง กด alt tab แล้วเลือกเป็นตัวเกม

Comment

Originally posted by jingreed View Post
          ถ้า ขึ้น error ไห้รอง กด alt tab แล้วเลือกเป็นตัวเกม
          ลองแล้วไม่ได้ผลอ่ะครับ T^T

Comment

รอคนมาให้คำตอบ

Comment

ลงโพสผิดหมวดรึเปล่าหว่า?? ไม่มีคนตอบเยยT^T

Comment

ชอบวอลเปเปอร์จริงๆ
                ดันให้...

Comment

รองตัดเน็ต แล้วรองเล่นดูคับ

Comment

Originally posted by spynet View Post
                    ชอบวอลเปเปอร์จริงๆ
                    ดันให้...
                    ขอบคุณค้าบ ผมยังไม่ได้วิธีแก้เลยT^T

Comment

Originally posted by paoonline View Post
                      ขอบคุณครับ แล้วผมจะลองดู ได้ไม่ได้ยังไงจะมารายงานค้าบ

Comment

อ่อลง vcredist หรือยังครับหาได้ใน Microsoft เลยครับ

Comment

Originally posted by paoonline View Post
                          ดึงสายแลนออกแล้วครับ อาการเหมือนเดิม ง่าาา

Originally posted by ketaro121 View Post
                          อ่อลง vcredist หรือยังครับหาได้ใน Microsoft เลยครับ
                          โหลดมาแล้วนะครับ Extract File ลง C:/Program Files แล้ว แตอาการเหมือนเดิมอ่ะครับ พอจะไปเล่นต่อที่หลุดก็หลุดเหมือนเดิมอ่ะครับ

ผมโหลดมาจาก http://support.microsoft.com/kb/259403

ตัว VC6RedistSetup_enu.exe

Comment

fyo fyo fyo

Comment

ผมเจอปัญหานี้ครับ
                              C:\Program Files\Microsoft Games\Gears of war\Binaries\wargame-g4wlive.exe:You cannot run the game with modified executable code.Please reinstall the game.

แก้ไม่เป็นงะ ช่วยบอกทีครับ ครับ
                              ผมไปอ่านวิธ๊ มา แต่ก็ทำไม่เป็น
                              มันเป็นเวล่หมดอายุของ แพ็คอ่ะ ต้องset dateในwindow เป็นก่อนวันที่28/01/2009 แล้วจะเล่นได้เอง ส่วนสิธีแก้ที่ดีกว่านี้ ยังไม่รู้อะ ถ้ารู้แล้วจะเอามาบอกน่ะ
                              แต่วิธีนี้ผมลองดูแล้ว เล่นได้ 100% ครับ

ผมไปได้วิธีแก้เกี่ยวกับปัญหาด้านบนแล้วนะครับ คือเราต้องลงแพทซ์ตัวนี้ไปครับตามเว็บเลย
                              http://gearsofwar.xbox.com/pc/qfe1.htm
                              พอลงเสร็จแล้วก็เอาแคร๊กของท่าน Akira2006 ลงทับไปเหมือนเดิมเล่นได้แน่นอนครับ เซฟเกมส์ได้แน่นอนเช่นกัน

แต่ถ้าใครลงแพทซืแล้วมันติด Error อีก ก็ให้เข้าไปในโฟลเดอร์ของแผ่นที่1อ่ะครับ
                              แล้ว เข้าไปที่ ?:\program files\Microsoft Games\Gears of War\Binaries แล้วก๊อปตัว Startup.exe ดั้งเดิมมาทับในตัวที่เราลงไว้ก่อน เพราะแพทซ์มันจะเห็นว่าชื่อเดิมแต่มีการเปลี่ยนแปลงแล้วมันจะไม่แพทซ์ให้ พอลงทับแล้วก็ลงแพทซ์แล้วเอาแครกมาทับอีกที เข้าได้แล้วครับ ^^ (ไม่รู้จะมีคนรู้หรือยัง)

Comment

Working...
                              X