Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องใหม่ cor 2 E6600 มีปัญหาช้วยด้วย หมดไป 43200.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องใหม่ cor 2 E6600 มีปัญหาช้วยด้วย หมดไป 43200.

สเป็กเครื่อง cor 2 E6600 Ram Kington 667 1GB มี 4GB VGA 7300 GT Mainboard P5B
    1.หน้าไบออส เห็น แรม 4 กิ๊ก แต่พอเข้าวินโด้(32BIT) เช็คแรมมันโชว์แค่ 2 กิ๊ก แล้ว บัสจาก 667 เหลือแค่ 333 แฟรตไบออสใหม่ก็ไม่หายครับ
    2.เวลาใช่งานช้าๆ ติดแฮ็งๆด้วย เครื่องเก่าผม p4 3.0 Ram 2 GB ยังเร็วกว่าเลย -..-
    3.กาดจอร้อนมากจนเอามือแตะแทปไม่ได้ 67 องศา แล้วชอบรีสาตเองด้วย
    4. จากข้อแรก มีช่างดีคอมแนะนำให้ลง วินโด้64บิท มันเห็นแรมครบ4กิ๊กจิงแต่บัสก็ยังอยู่ที่ 333 แล้วก็ใช้งานแฮ้งเหมือนเดิม 4หมื่นกว่าเพื่อไรว่ะเนีย... ช้วยด้วย

แรมน่ะ เห็น 333 ถูกแล้วครับ เพราะมันทำงาน double data rate (DDR) ซึ่งก็คือ 333*2 = 667 ครับ

Comment

นั้นน่ะสิคับ 4หมื่นเพื่ออะไรเนี่ย

ยังไงก็ค่อยๆจัดการทีละปันหาละกันคับ

Comment

3.กาดจอร้อนมากจนเอามือแตะแทปไม่ได้ 67 องศา แล้วชอบรีสาตเองด้วย

แล้วไปแตะมานทำไมเล้า กาดจอจะร้อนประมาน 40-80 ได้เลยนะ 67นี่กลางๆ

Comment

เล่นแล้วแฮงค์ ก้ออาจจะเป็นที่การ์ดจอร้อนก้อได้นะครับ

Comment

ผมว่าทั้งหมดนี้มาจาก ไฟ PSU จ่างไม่พอ อาการมันฟ้องครับ เรียงแถวกันรวนเลย

Comment

PSU ใช้ของอะไรครับ อาการแบบนี้มันฟ้องนะ

Comment

ผมใช้อันเดิมจาก P4 เครื่องเก่าอ่ะครับ Power Channel well cwt-450bd แล้วใช้สายแปลงเอาครับ

Comment

คุณ wikorn ครับ MSN กับผมหน่อยครับ cayonn@hotmail.com

Comment

ลืมบอกไปว่า... ผมtest 3DMARK ได้ 1323 เอง PCMARK ไม่ผ่าน -*-

Comment

Originally posted by cayon View Post
                      ลืมบอกไปว่า... ผมtest 3DMARK ได้ 1323 เอง PCMARK ไม่ผ่าน -*-
                      3DMARK ไรหรือครับ ได้แค่ 1323 กับตัว 7300 GT เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ต่อให้ 3DMARK06 ก็ตามคะแนนเกิน 2500 แน่นอนครับ ยิ่ง CPU แรงซะขนานนั้น ขอดูคะแนนรูป 3DMARK นั้นหน่อยครับ

Comment

-+-

ซื้อ C2D E6600 มาทำงานด้านไหนครับ --> ผมใช้ PD 820 + ASUS P5LD2 SE/C + Kingston 667 512MB + HDD SATA II 250 GB + EN7300GS = 14,700 B

Encode Video ผมก็ว่ามันเร็วแล้วน่ะ เร็วกว่า P4 2.4B เครื่องเก่าผมตั้งหลายเท่า

Comment

ลืมบอกไปว่า... ผมtest 3DMARK ได้ 1323
                          น้อยไปมั่งท่าน แค่คะแนน CPU น่าจะอยู่ที่ 1500 แล้วละมั่ง

Originally posted by TWK. View Post
                          3DMARK ไรหรือครับ ได้แค่ 1323 กับตัว 7300 GT เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ต่อให้ 3DMARK06 ก็ตามคะแนนเกิน 2500 แน่นอนครับ ยิ่ง CPU แรงซะขนานนั้น ขอดูคะแนนรูป 3DMARK นั้นหน่อยครับ
                          ดู 3DMARK06 ผมครับ ไม่ค่อยอยากให้ดูเท่าไรครับ มันน้อยเพราะมันไม่รองรับ SM3 คะแนน ก็เลยขึ้นแค่ SM2 กับ CPU กับ การ์ดจอ X850XT ซึ่ง แรงกว่า 7300 GT ไม่มากเท่าไร รองรับ SM3 ด้วยแล้ว
                          คิดดูเอาละกันครับท่าน

Comment

รอแปบน่ะกำลังลง xp 32 บิทอยู่ เดวเอารูปมาลง

Comment

ลองเปลี่ยน Power ดูคับ

Enermax 460 watt

Comment

Working...
                              X