Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง sempron กบั cel d ในราคาที่เท่ากันตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สมพรมันแรงต้นครับ Cel D มันก็แรงปลาย แต่ปลายไม่ค่อยออกเท่าไหร่ครับ

Comment

ถ้าไม่ใช่ Core2Duo ยังไงผมก็ให้ใจทาง AMD

AMD ถูกกว่า เย็นกว่า ประสิทธิภาพไม่ต่างกันเมื่อเปรียบกับรุ่นที่เท่าๆกัน

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DKUT
        SEMPRON 3000+ แรงกว่า Pentuim 4 อีกไม่เชื่อลองดูดิ

ลองแล้วเหมือนกันครับ Sempron จะแพ้เกือบๆ ทุกการทดสอบแต่จะเสมอ P4 ได้ในเรื่องของเกมส์ นะครับ
        ได้ Sempron มาเล่นเกมส์ เหมือนได้ P4 มาใช้

อ้อ ต้องเป็นสเปคเดียวกันด้วยนะ ถึงจะเทียบได้นะครับ เช่น Sempron 3000 กับ P4 3.0 GHz นะ

แต่ถ้าเอา CeleronD มานี่ผมว่าอย่าเลยครับ สู้ใครไม่ได้หรอก

Comment

ยังมองไม่เห็นภาพเลย ว่า ทำยังไง AMD จะสู้ conroe ได้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ยังมองไม่เห็นภาพเลย ว่า ทำยังไง AMD จะสู้ conroe ได้
            AMD 4 Core ไงครับ ชนะ Conroe ขาด

ชอบเอาของแรงมาพูดเปรียบโดยไม่มีประโยชน์กับคนอ่าน

Comment

Originally posted by Drunk View Post
              AMD 4 Core ไงครับ ชนะ Conroe ขาด

ชอบเอาของแรงมาพูดเปรียบโดยไม่มีประโยชน์กับคนอ่าน
              มีขายรึยังล่ะ

แล้วทำยังไง Sempron จะแรงกว่า cel 430 ไม่เข้าใจ

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=101

Comment

ถ้า Celeron รุ่นเก่าๆแพ้ Sempron แน่ๆ แต่ถ้าเป็นตัวใหม่ Conroe-L 420 หรือ 430 นี่แรงได้ใจมากครับ แรงเทียบ Athlon64 3000+ เลยทีเดียว แพ้นิดหน่อยเรื่องเกม แต่เรื่องอื่นแรงกว่าครับ

Comment

Originally posted by Sensaura View Post
                  มีขายรึยังล่ะ

แล้วทำยังไง Sempron จะแรงกว่า cel 430 ไม่เข้าใจ

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=101
                  ผมก็ไม่เข้าใจว่าท่านหมายถึงอะไร ต้องการจะเอาชนะหรืออย่างไร
                  เจ้าของกระทู้เขาไม่ได้กล่าวถึง Cel 430

เขาหมายถึง Celeron D กับ Sempron เขาอาจกำลังจะซื้อก็ได้ แต่ทุนน้อยก็ได้
                  ตัว CPU ก็ 1000 กว่าๆ กันทั้งนั้น ราคามันใกล้เคียงกัน เลยเข้ามาถามในกระทู้ ว่า 2 ตัวนี่ดีอย่างไร
                  ชอบเอาของแรงมาป่วนบอร์ด
                  แล้ว Cel 430 ของท่านมันราคา 1000 กว่า หรือปล่าว ก็รู้ว่ามันแรง ถ้าแรงแล้วราคาไม่ถึง 2000 ก็แนะนำเจ้าของกระทู้เขาไปก็ได้ครับ

Comment

AMD Sempron กับ Celeron D ราคา 1000 ต้นๆ

AMD Sempron แรงกว่า เย็นกว่า

AMD Celeron 430 กับ Athlon 64 3000+ ราคา 1000 ปลายๆ

2 ตัวนี้ แรงพอๆ กันครับ ชอบอะไรก็เอาอันนั้นมาเล่นเหอะครับ

Comment

ป้าด!!!! คนตอบเพียบเลยเป็นปลื้ม T_T

งั้นขอถามต่ออีกนิดส์ครับ asrock alive พอใช้ได้ป่ะครับ เพราะผมจะเอา ออนบอร์ดด้วย งบไม่พอการ์ดจอ น้องเพิ่งเข้าปี1 เลยซื้อถูกๆไปก่อนเด๋วเบื่อซื้อแพงจะเสียดาย..

ขอบคุณทุกๆคำตอบมั่กๆเลยครับ

Comment

Originally posted by matefeedkillrepeat View Post
                        ป้าด!!!! คนตอบเพียบเลยเป็นปลื้ม T_T

งั้นขอถามต่ออีกนิดส์ครับ asrock alive พอใช้ได้ป่ะครับ เพราะผมจะเอา ออนบอร์ดด้วย งบไม่พอการ์ดจอ น้องเพิ่งเข้าปี1 เลยซื้อถูกๆไปก่อนเด๋วเบื่อซื้อแพงจะเสียดาย..

ขอบคุณทุกๆคำตอบมั่กๆเลยครับ
                        ออนบอร์ดอ่ะดีแล้วท่าน มีการ์ดจอเด๋วเอาไปเล่นเกมเสียการเรียนเหมือนผมหมด

Comment

น่าจะเป็น celeron 430 นะครับ

Comment

asrock บอร์ดราคาประหยัดที่ options เกือบครบ

ใช้งานได้ดีครับ

Comment

AMD เหมาะกับการเล่นเกมส์และการใช้งานทั่วไป
                              Intel เหมาะกับการใช้งานด้านกราฟิก ตัดต่อวิดีโอ อะนิเมชั่น จนถึงใช้งานทั่วไปเช่นกัน
                              อยู่ที่ว่าจะเอาไปใช้งานด้านใหนล่ะครับ

Comment

น้องผมมันเรียนวิทย์คอมงูๆปลาๆ เพิ่งเข้าปี1ครับ ใช้งานพวกเขียนโปรแกรมพื้นฐาน java อะไรประมาณนั้น

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ ได้ความรู้เยอะจริงๆ (ผมเล่นแต่intelไม่เคยรู้amd มาก่อน )

Comment

Working...
                                X