Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยนะครับ X2 5200+(2.6 L2 1Mx2) ความร้อนเดิมเท่าไหร่ แล้ว Sink เดิมหน้าตาเปนไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยนะครับ X2 5200+(2.6 L2 1Mx2) ความร้อนเดิมเท่าไหร่ แล้ว Sink เดิมหน้าตาเปนไง

พอดีได้ X2 5200+(2.6 L2 1Mx2) มาแต่ตัว เลยใส่ Sink 939 เดิมที่มีอยู่ ความร้อนตั้ง 45-50 องศา Full 60-65 ร้อนมาเครื่องค้าง จอดำไปเลย จึงอยากรู้ว่าความร้อนเดิมเท่าไหร่ แล้ว Sink เดิมหน้าตาเปนไงครับ แล้วหากเทียบกับ X2 5200+(2.7 L2 512x2) มันต่างกันยังไงครับ ตัวไหนดีกว่า ลากได้ไกลกว่ากันครับ

รบกวนถามท่านผู้รู้หน่อยนะครับ

เอามาแลกกันม๊าๆๆๆๆ X2 5200+(2.7 L2 512x2) อิ อิ
    ตัวที่ท่านครอบครองนั้น หายากครับ ไปสอยมาจากไหน
    ความร้อนเท่าที่ว่าปกติดีครับ ที่ Full Load 65องศาแล้วเครื่องค้าง เข้าใจว่า Bios ปรับให้ทำงานได้แค่นั้น ให้เข้า BIOS ไปปิดเสีย เท่านี้ก็หมดปัญหา
    ตัวที่ท่านครอบครองแรงกว่า เพราะ L2 มากกว่า 2 เท่าครับ

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
      พอดีได้ X2 5200+(2.6 L2 1Mx2)

รบกวนถามท่านผู้รู้หน่อยนะครับ
      อุอุ โชคดีนะนั้น ขายบอกนะจ้ะ พ่อทูลหัว

Comment

ความร้อนเดิมๆประมาณ 42-50 ห้องธรรมดาไม่แอร์

ซิงค์ไม่มีรุปให้ดู ต้องรอจอมยุทธท่านอื่น

ตัวที่ท่านใช้อยู่ดีกว่า

ลากไกลไม่ไกลมันอยุ่ที่หลายอย่างคับ 1.ใจ 2.บอร์ด 3.ไฟ 4.แรม 5.การ์ดจอเทพๆ

ถ้าไม่ชอบเอามาขายให้ผมได้นะคับ รับอยู่ อิอิ

Comment

Originally posted by boyro View Post
          เอามาแลกกันม๊าๆๆๆๆ X2 5200+(2.7 L2 512x2) อิ อิ
          ตัวที่ท่านครอบครองนั้น หายากครับ ไปสอยมาจากไหน
          ความร้อนเท่าที่ว่าปกติดีครับ ที่ Full Load 65องศาแล้วเครื่องค้าง เข้าใจว่า Bios ปรับให้ทำงานได้แค่นั้น ให้เข้า BIOS ไปปิดเสีย เท่านี้ก็หมดปัญหา
          ตัวที่ท่านครอบครองแรงกว่า เพราะ L2 มากกว่า 2 เท่าครับ
          Originally posted by Error_Pc View Post
          อุอุ โชคดีนะนั้น ขายบอกนะจ้ะ พ่อทูลหัว
          Originally posted by DDP View Post
          ความร้อนเดิมๆประมาณ 42-50 ห้องธรรมดาไม่แอร์

ซิงค์ไม่มีรุปให้ดู ต้องรอจอมยุทธท่านอื่น

ตัวที่ท่านใช้อยู่ดีกว่า

ลากไกลไม่ไกลมันอยุ่ที่หลายอย่างคับ 1.ใจ 2.บอร์ด 3.ไฟ 4.แรม 5.การ์ดจอเทพๆ

ถ้าไม่ชอบเอามาขายให้ผมได้นะคับ รับอยู่ อิอิ
          ขอบคุณมากครับ แต่ก็ยังอยากดูรูปอยู่ วานท่านเทพช่วยอัพโหลดให้หน่อยนะครับ

Comment

ไม่ต่างกันครับ
            ตอนผมใช้ซิงค์เดิมของ 5600+ Windsor
            ก็ราวๆนี้แหละครับ
            เสียดายไม่มีรูปเก็บไว้ แต่ปกติครับ

Comment

ซิ้งตัวเดียวกันกับ 939 ครับ

Comment

อยากแลกด้วย
                +เพิ่มตังค์ งิงิ

Comment

จาเอาซิ้งเดิมไมท่าน
                  แต่งหล่อเลยดีก่ามั้ง

Comment

เห็นแว็บๆ ที่มีไปป์ โผล่มานิดนึง อ่ะ ของรุ่นไรครับท่าน

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
                      เห็นแว็บๆ ที่มีไปป์ โผล่มานิดนึง อ่ะ ของรุ่นไรครับท่าน
                      ซิงค์เดิมของ X2 6000+ คับ

Comment

Working...
                      X