Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาวิจารณ์คอมผมหน่อยครับว่าทำให้แรงขึ้น(อย่างปลอดภัย)อีกได้เปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาวิจารณ์คอมผมหน่อยครับว่าทำให้แรงขึ้น(อย่างปลอดภัย)อีกได้เปล่า

CPU : Inten Pentuim D 820
    CPU SPEED : 2.80GHZ (clock at 2.94 GHZ)
    MAIN BOARD : ASROCK 775Dual-VSTA
    RAM : DDRII 333MHZ 1024MB & 512 MB (normal)
    HDD : 80GB SATA x 1 , 80GB IDE x2
    VGA : ATI Radeon X1600 PRO 256mb gddr2 128 bit AGP8x
    POWER SUPPLY : ENERMAX EG456P 460 W
    ช่วยหน่อยครับ อยากให้คอมเร็วขึ้นต้องทำอะไรบ้างที่ไม่ให้คอมพังเร็วด้วยอ่ะ

สเปคของผมที่อยู่ในขั้นใหนครับ
    Last edited by Nightheaven; 29 Sep 2007, 23:10:56.

ผมไม่เคย overclock ครับ

แต่ที่ผมคิดนะอันดับแรกคือ เปลี่ยนไปใช้ xp ครับ

visita กินแรมสุดๆ

ถ้าคุณไม่ได้ห่วงเรื่อง appearance แล้วอยากได้ performance มากกว่า เปลี่ยนเหอะครับ

Comment

เครื่องผมใช้xpแล้วมีปัญหาง่ะ

Comment

แล้วอีกอย่างคือ คอมผมนี่อยู่ในขั้น พอใช้ได้หรือ อย่างอื่นครับ

Comment

Originally posted by Nightheaven View Post
          เครื่องผมใช้xpแล้วมีปัญหาง่ะ

พอเล่าได้มั้ยครับ เผื่อช่วยได้

RAM : DDRII 333MHZ 1024MB & 512 MB (normal)
          น่าจะเป็น ddr2 bus 633 นะครับ 333 มัน ddr1

บอร์ดคุณใช้ ddr2 ครับ

แล้วอีกอย่างคือ คอมผมนี่อยู่ในขั้น พอใช้ได้หรือ อย่างอื่นครับ
          ใช้งานด้านใหนครับ ถ้าใช้งาน เล่น เกม word excel ผมว่ามันก็น่าจะพอแล้วนา

คอมยังไม่แรงเท่าคุณเลย ยังทำงานได้เยอะแยะครับ

Comment

ตามที่คุณ Mbell บอกอะครับ ใช้ XP เร็วกว่า เย้อ

Comment

ก็ใช้ได้นะครับ ผมใช้ PD 2.66@3.0 Asrock TwinHD onborad ทุกอย่าง เปิดเป็นเดือนยังสบายครับ ไม่ต้องซีเรียสเรื่องความร้อนหรอก มันไม่ระเบิดง่ายๆหรอกครับ.........ตอนนี้รันงานไวกว่าคลัสเตอร์ 2 เครื่องอีก อิอิ....

Comment

Originally posted by Nightheaven View Post
                เสเปคของผมที่อยู่ในขั้นใหนครับ
                น่าจะ mid-low ครับ สเปคเครื่องพอๆกับของผม อย่าไปซีเรียสครับ แค่นี้ผมว่าก็แรงใช้ได้แล้วนะครับ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นmsn เล่นเน็ต เล่นเกมได้สบายๆแล้วครับ ถึงเกมจะปรับได้ไม่สุดก็เถอะ แต่ถ้างานทั่วไปไม่นับ 3D กับ Encode หนัง ก็น่าจะลื่นแล้วนะครับ

Originally posted by Mbell View Post
                น่าจะเป็น ddr2 bus 633 นะครับ 333 มัน ddr1
                333 ขาขึ้น ขาลง ก็เป็น 667 ไงครับ จขกท.น่าจะหมายความว่าอย่างนี้มากกว่าครับ

Comment

อยากแรงแบบไม่เสี่ยงก็ bsel โลด

Comment

bsel มันคืออะไรคับ ท่าน อิมพีเลียว

Comment

Working...
                    X