Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามโง่ๆ อยากได้คำตอบง่ายๆ Gig GTX 770 4g vs Gig GTX 970 G1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามโง่ๆ อยากได้คำตอบง่ายๆ Gig GTX 770 4g vs Gig GTX 970 G1

ตอนนี้ผมใช้ Gigabyte GTX 770 OC 4Gb คิดอยากเปลี่ยนเป็น Gigabyte 970 G1 Gaming

อยากทราบ สองตัวนี้ความแรงต่างกันด้านไหนบ้างคับ ที่ผมเข้าใจคือ 970 เจนใหม่กว่าประหยัดไฟกว่า แต่ 770 VRAM 4Gb เต็มๆ

ผมเล่นเกมส์จอเดียว 23 นิ้ว 1080p อยากทราบว่าขาย 770 ซื้อ 970 เห็นผลต่างกันเยอะไหม หรือรอรุ่นใหม่ดีกว่าคับ

Originally posted by nickindy View Post
    ตอนนี้ผมใช้ Gigabyte GTX 770 OC 4Gb คิดอยากเปลี่ยนเป็น Gigabyte 970 G1 Gaming

อยากทราบ สองตัวนี้ความแรงต่างกันด้านไหนบ้างคับ ที่ผมเข้าใจคือ 970 เจนใหม่กว่าประหยัดไฟกว่า แต่ 770 VRAM 4Gb เต็มๆ

ผมเล่นเกมส์จอเดียว 23 นิ้ว 1080p อยากทราบว่าขาย 770 ซื้อ 970 เห็นผลต่างกันเยอะไหม หรือรอรุ่นใหม่ดีกว่าคับ
    เห็นผลชัดเจนแน่นอนครับ GTX970 G1 GAMING คือตัวOC มาแล้ว แรงกว่า 770 OC ที่ใช้อยู่ราวๆ 25-30% นะครับ เปลี่ยนเลยครับ
    เรื่องVRAM 3.5GB. ของ 970 ไม่ต้องกังวลครับ แต่อยากแนะนำให้เล่น GTX 970 HOF. แพงกว่านิดหน่อยแต่แรงกว่าและขายต่อง่ายกว่าครับ

Comment

แรมที่มันมีปัญหาพี่แกไปล็อคใน driver แล้วครับตอนที่พิมพ์ตอบนี่ก็เอา 970 เล่นดราก้อนบอลอยู่

Comment

Server รวนเปล่าเนี่ยขึ้นซ้ำเฉย

Comment

Originally posted by Khow View Post
          แรมที่มันมีปัญหาพี่แกไปล็อคใน driver แล้วครับตอนที่พิมพ์ตอบนี่ก็เอา 970 เล่นดราก้อนบอลอยู่
          lock vram ด้วย driver แบบนี้ก็เล่นได้แบบไม่ต้องกังวลแล้วใช่มั้ย

Comment

รอรุ่นใหม่ก็ดีครับ

770 4GB ยังเล่นเกมได้สบายๆ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
              เห็นผลชัดเจนแน่นอนครับ GTX970 G1 GAMING คือตัวOC มาแล้ว แรงกว่า 770 OC ที่ใช้อยู่ราวๆ 25-30% นะครับ เปลี่ยนเลยครับ
              เรื่องVRAM 3.5GB. ของ 970 ไม่ต้องกังวลครับ แต่อยากแนะนำให้เล่น GTX 970 HOF. แพงกว่านิดหน่อยแต่แรงกว่าและขายต่อง่ายกว่าครับ
              970 HOF ตอนนี้มือสองเท่าไรคับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                มันล็อคยังไงคับ ไม่ค่อยเข้าใจ คือล็อคส่วน 0.5 เอาใว้แล้วใช้แค่ 3.5 แบบนี้หรอคับ

Comment

770 4GB ก็ยังสบายดีนะครับ ยังไม่น่าเปลี่ยน

Comment

Originally posted by nickindy View Post
                    มันล็อคยังไงคับ ไม่ค่อยเข้าใจ คือล็อคส่วน 0.5 เอาใว้แล้วใช้แค่ 3.5 แบบนี้หรอคับ
                    มันไม่ยอมให้ใช้ 0.5 GB ที่เหลือครับหรือบางทีหยิบมาใช้ได้มันก็รีบเคลียร์ทิ้งสรุปคือมันไม่อยากให้ใช้ครับ

Comment

770 ยังแรงได้อีกนานครับ ไม่ต้องรีบเปลี่ยนหรอก

Comment

ถ้าใช้ GTX 770 แถมเป็นตัว 4GB อยู่เป็นผมไม่เปลี่ยนรอ Nvidia ที่ 16nm เลยทีเดียวปีหน้า

Comment

แรงกว่าเยอะมากนะ
                          เปลื่ยนไปคุ้มแน่นอนนะ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นคับ ผมคงใช้ไปก่อนรอเก็บเงินอีกหน่อย ค่อยสอย HOF 970 มาใช้คับ

Comment

รอชมความแรง จ้า

Comment

Working...
                              X