Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิพผมร้อนมาก มีปัญหาหรือป่าวครับ มือแตะไม่ได้เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิพผมร้อนมาก มีปัญหาหรือป่าวครับ มือแตะไม่ได้เลยครับ

คือกลัวจะพังครับ เพิ่งถอยบอร์ดมา 3วันเอง

บอร์ด gigabyte ga-ma770-ds3 ครับ ผมลองจับซิงค์ชิพเซ็ต คือมันร้อนมากๆเลย ผมocผิดหรือป่าว

amd 5200+
    kingston 2gb 667
    9500gt 1gb 128 bit
    ga-ma770-ds3/s3
    ซัพลาย raidmax - 530ss ของผมนี่มันวัตต์จริงมั๊ยครับ ควรเปลี่ยนใหม่หรือป่าว

แนะนำผมอีกทีนะครับ
    บางทีปรับ bus แล้วมันรีสตาร์ทเองนี่เป็นจากอะไรครับ
    ต้อง+ไฟให้ ชิพด้วยมันถึงไม่รีสตาร์ทแต่จะมันร้อนมาก จะเป็นไรป่าวครับ

ขอบคุณนะครับ

ไม่เป็นไรหรอกครับ ปกติมันก็ร้อนตับแล็บอยู่แล้วครับ ชิพเซทบน MB เอาพัดผมมาเป่าสักตัวก็ได้ครับ เล็ก สบายใจขึ้นครับ จากร้อนจนจับแทบไม่ได้ จะเหลือประมาณ ทนจับได้ครับ

Comment

ทำไมผมคล๊อกได้แค่ 3.17 เอง อยากวิ่งมากกว่านี้ ต้อง ปรับ/ลดส่วนไหนครับท่าน

ช่วยติชม สเปกเครื่องผมที ว่าควรปรับเปลี่ยนอะไรเพิ่มครับ หรือ เปลี่ยนบอร์ดใหม่อีก

เออผมไปเห็น ฟีนอม น่าจะ8450 ราคา 3600 ผมควรเปลี่ยนมั๊ย แล้วมันจะต่างจาก athlon 5200 ของผมยังไง

ผมถามมากไปป่าว ขอบคุณครับ

Comment

ว๊าวคุณคือท่านเทพ amd ใช่ปะครับ คุณwikorn

Comment

ไม่ใช่เทพครับ ผมก็เดาๆเอาทั้งนั้นครับ ถ้าจะ OC หรือปรับแบบละเอียด ลอเข้าดูหน้าเวปรีวิว จะเห็น MOD หลายๆท่านที่รีวิว อุปกรณ์บ่อยๆ ครับ ลองถามท่านเหลาสนั้นดูครับ รับรองว่ามีประสบการในการปรับแต่งได้ดีมากๆครับ และยังผ่านมาเกือบทุกยี้ห้อครับ Gigabyte AMD ผมเองยังไม่เคยลองจริงๆเลยครับว่ามันชอบการปรับแบบใหนครับ

เรื่อง OC ได้มากกว่นี้ใหม ไม่รู้เหมือนกันครับ ต้องลองดูเองครับ
          แต่แรมวิ่ง 1T นะครับตอนนี้แล้วก็วิ่งต่ำมากด้วยครับลองตัวคูณ 10/11/12/13 ดูนะครับ

เรื่อง X3 ผมไม่แนะนำให้เปลี่ยนครับ ใช้ตัวเดิมดีกว่าเปลี่ยนก็ไม่คุ้มครับ
          Last edited by wikorn; 22 Jan 2009, 17:02:36.

Comment

หาพัดลมเล็ก กับ cable tie รัดไว้ครับ วิธีแก้ที่ประหยัดสุด

ยิ่งจะ overclock ด้วยยิ่งต้องดู

ของเดิม มันอาศัยพัดลม CPU เป่าลงบอร์ด เพื่อระบายความร้อนนะ

ถึงอุณหภูมิใช้งานมันได้เป็นร้อยจริง แต่ถ้ามันเสีย รอเคลม มันก็เสียเวลา

Comment

เอาใหม่ครับ 2t แล้ว ลืมครับ ok

Comment

ลดตัวคูณลงมาอีกครับ 11 ไปเลยก็ได้มั้งลองดู

Comment

ลดตัวคูณ แล้วดันบัสเอาเหรอครับ

Comment

เทสดูหรือยังครับ ว่าเสถียร์มั๊ย ??? พวก PI OCCTซัก1ชม

Comment

ลดตัวคูณดันบัสมันส์ได้อีก เอาซัก 250 Up แรมถ้าไม่ไหวปรับทดลงมา 533 แล้วดันสวนเอาครับ

Comment

พัดลมเล็ก ๆ ชัวร์ครับ

Comment

ไม่รู้จักบอร์ด gig ชิบ 770 สะแล้ว ร้อนเท่านี้ทุกตัวคับ 55 ยืนยัน ใครใช้ ชิบ 770 บอร์ด giga อุณภูมิต่ำกว่า 78 ในอุณภูมิห้อง แบบปกติ 25-30 ขอชมหน่อยเถอะ อิอิออิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ไม่ใช่เทพครับ ผมก็เดาๆเอาทั้งนั้นครับ

ทำไมเดาถูกหมดเลยล่ะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by kritsanap View Post
                              ลดตัวคูณ แล้วดันบัสเอาเหรอครับ
                              ต่อซิครับ ผมก็รอดูอยู่เนี้ย ไม่ไปไหนสักทีครับ

Comment

Working...
                              X