Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามอ่ะไรหน่อยครับเกี่ยวกับ Hdd ( นอกเรื่องไปนิดนะครับ )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามอ่ะไรหน่อยครับเกี่ยวกับ Hdd ( นอกเรื่องไปนิดนะครับ )

คืออยากทราบแต่ละท่าน ที่เป็น คอดูหนัง / โหลดหนังอ่ะครับ

ว่า เราถ้าเรา ต้องการ เก็บ หนัง Hi-Def ไว้ใน Hdd ควรจะเป็นแบบไหนครับ ระหว่าง

Hdd จำนวนหนึ่ง ที่ พอ กับการใช้เครื่องแล้วใช้ External Hdd : 1 Tb

กับ ติดเครื่อง 1 TB แล้ว เป็น External ซัก 320/500 อ่ะครับ

ควรจะเป็นแบบไหนอ่ะครับ รบกวนหน่อยนะครับ

* นอกเรื่องไปซักนิดแต่เห็นที่นี่คนเยอะ เลยขอถามละกันครับ ^^

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับท่านที่มาตอบนะครับ ^^

Comment

เอ่อ ผมว่าไม่ควรมาตั้งในนี้นะครับ
      ถ้าทุกคนทำเหมือนกันหมดต่อไปคงวุ่นวายน่าดู

Comment

ถ้ามีกระทุ้แบบนี้เต็มบอร์ดคงไม่ได้ทำอะไรกันพอดีเลย หุหุ
        ลงให้ถูกที่ก็มีคนตอบครับ ลงผิดที่ มีทั้งมาตอบ มีทั้งต่อว่า

Comment

Hdd จำนวนหนึ่ง ที่ พอ กับการใช้เครื่องแล้วใช้ External Hdd : 1 Tb

Comment

Originally posted by illnzp0nz View Post
            คืออยากทราบแต่ละท่าน ที่เป็น คอดูหนัง / โหลดหนังอ่ะครับ

ว่า เราถ้าเรา ต้องการ เก็บ หนัง Hi-Def ไว้ใน Hdd ควรจะเป็นแบบไหนครับ ระหว่าง

กับ ติดเครื่อง 1 TB แล้ว เป็น External ซัก 320/500 อ่ะครับ

ควรจะเป็นแบบไหนอ่ะครับ รบกวนหน่อยนะครับ

* นอกเรื่องไปซักนิดแต่เห็นที่นี่คนเยอะ เลยขอถามละกันครับ ^^
            เก็บใส่แผ่นครับ (เนื่องจากมีหลาย TB เกิน)
            7-15 G ก็หันเก็บได้ 2-3-4 ดีวีดี
            ไม่ต้องกลัวข้อมูลหาย ใช้ฮาร์ดดิสไม่เปลือง

Comment

tape backup ครับอยู่ได้นานเก็บได้เยอะแต่แพงนิดนึง

Comment

ในเล็ก นอกใหญ่

Comment

Originally posted by t-force View Post
                  ในเล็ก นอกใหญ่
                  อ่ะๆ ใช่คับ แต่เป็นผมจาซื้อตัวนี้มาใส่คับ http://www.jedicool.com/product.php?id=954 เวลาจาโอนถ่ายข้อมูลค่อยเอา HDD มาใส่คับ (คืออยากให้ HDD ที่เก็บหนังเสี่ยงต่อการเสียหายน้อยที่สุดคับ ) ผมมีโครงการซื้อ HDD มาเก็บหนังเช่นกันคับ XviD ที่มีน่าจา 200 เรื่องแล้วคับ แต่ยังไม่มีตังซื้อ HDD 500GB เลยคับ เพราะผมมองว่าราคา 1TB ยังไม่คุ้มคับตอนนี้ 500GB 2 ตัวก็ราคาเท่ากับ 1TB งั้นซื้อ 500GB ก่อนก็ได้คับ
                  ** ตัวนี้แจ่มคับ 2,080.- bf 32MB ด้วย ประกัน Synex ด้วยคับ **

Comment

มีคนตอบแระ
                    เออแต่งงๆแฮะถามเรื่องฮาร์ดแวร์ไม่ให้มาถามในนี้แล้วจะให้ไปถามที่ไหนละเนี่ย

Comment

Originally posted by namek View Post
                      มีคนตอบแระ
                      เออแต่งงๆแฮะถามเรื่องฮาร์ดแวร์ไม่ให้มาถามในนี้แล้วจะให้ไปถามที่ไหนละเนี่ย
                      กระทู้นี้โดนย้ายมาจาก IT Market ครับ

Comment

ขอโทษด้วยครับ เรื่องที่ตั้งกระทู้ผิด แล้วก็ ขอบคุณทุกๆ ท่านมากนะครับ พอดีก็ยังตัดสินใจไม่ได้

ว่าจะเอา แบบไหนดี...

Comment

Working...
                        X