Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงตลาดๆ ในปัจจุบัน ตัวใหนบุใยสังเคราะห์มาให้จากโรงงานบ้าง....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงตลาดๆ ในปัจจุบัน ตัวใหนบุใยสังเคราะห์มาให้จากโรงงานบ้าง....

ตามหัวข้อกระทู้ ขอสำรวจหน่อย

พวก X3 orbit 5021 A500 A600 อะไรพวกนี้

x3มีในตัวลูก ส่วนซับไม่รู้เพราะยังไม่เคยแกะครับ

Comment

MX5021 มีคับ

Comment

ยี่ห้อ GXL เคยเปิดดูมีครับ

Comment

เคยใช้แต่ ตัวนี้ครับ ไม่มีใยข้างใน ใช้มา 5-6 ปีแระ เพิ่งจะพังนี่แหละครับ ตัวปรับvolumเสียเซ็งมากๆ

Comment

เคยเจอในลำโพงคอม2.0เก่าๆ
            ที่เหลือแกะแล้วเจอแต่ใยแมงมุม

Comment

A500L ไม่มีครับเคยเเกะดูเเล้ว ผมซื้อใยเเก้วสีขาวมาบุเอง
              ส่วน MX5021 มิน่าเบสถึงนุ่มมากได้ใยเเก้วนี่เอง

Comment

I Trigue 3400 ไม่มี วันนี้ไปเอาใยแก้วมาบุเอง ปักมือคันยิกๆ

Comment

SAAG 1000 W 10sมั้ง มีที่แซท ที่ซับไม่มี แต่บุซับแล้วเสียงก็โอเคนะครับ

Comment

อยากบุ มั่งอ่ะ ..

ทำยังไง

Comment

Originally posted by suek View Post
                      อยากบุ มั่งอ่ะ ..

ทำยังไง

ใยแก้วเหลืองๆ ร้านแสวง 65 บาท ได้โคตรเยอะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        I Trigue 3400 ไม่มี วันนี้ไปเอาใยแก้วมาบุเอง ปักมือคันยิกๆ
                        I Trigue 3400
                        เสียงเป็นยังงัยบ้าง ครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          ใยแก้วเหลืองๆ ร้านแสวง 65 บาท ได้โคตรเยอะ
                          ร้านอยู่ที่ไหน ขอพิกัดหน่อย

Comment

ใยเเก้วสีเหลืองมันใส่ท่อมอเตอร์ไซค์ไม่ใช่เหรอครับ ส่วนสีขาวสำหรับลำโพง (หรือมันเหมือนกัน) ถ้าผิดพลาดชี้เเนะผมด้วยครับ

Comment

SAAG 10S มี
                              แต่ครีทีฟเคยแกะรุ่นล่างๆ 370-350 -I Trigue - inspine ไม่เคยเจอซักตัวครับ

เพิ่มเติม
                              ใยแก้วขาวๆก็ได้ครับ ร้านขายตู้ปลา ก็มีขายครับ

Comment

Working...
                              X