Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของแปลก 0x1000008e พึ่งเป็นครั้งแรก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของแปลก 0x1000008e พึ่งเป็นครั้งแรก

เปิดเครื่องมา ก็ใส่รหัสปกติ

แล้วก็ไปอาบน้ำ (รอเครื่องเปิด)

แล้วก้ได้ยินเสียง ติ๊ด (รู้ทันที่ว่าเครื่องรีสตาท)

เลยมาดู แล้วก็เปิดเครื่องใหม่ (ก็ปกติดี)

แต่ windows security ขึ้นมาว่า AVG ปิดอยู่กดเปิดก็ไม่หาย (ยังขึ้นอยู่ทัง้ๆที่ icon AGV ยังมีอยู่) เป็นมานานแล้ว แต่ไม่เคยเป็น 1000008e)

Originally posted by phak2536 View Post
    เปิดเครื่องมา ก็ใส่รหัสปกติ

แล้วก็ไปอาบน้ำ (รอเครื่องเปิด)

แล้วก้ได้ยินเสียง ติ๊ด (รู้ทันที่ว่าเครื่องรีสตาท)

เลยมาดู แล้วก็เปิดเครื่องใหม่ (ก็ปกติดี)

แต่ windows security ขึ้นมาว่า AVG ปิดอยู่กดเปิดก็ไม่หาย (ยังขึ้นอยู่ทัง้ๆที่ icon AGV ยังมีอยู่) เป็นมานานแล้ว แต่ไม่เคยเป็น 1000008e)
    อาการเหมือน HDD ไม่ค่อยดีแล้วนะ ควร Scan disk ครับ
    ไปที่ start - run
    เปิด cmd ขึ้นมา พิมพ์ chkdsk c:/f ครับ

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
      อาการเหมือน HDD ไม่ค่อยดีแล้วนะ ควร Scan disk ครับ
      ไปที่ start - run
      เปิด cmd ขึ้นมา พิมพ์ chkdsk c:/f ครับ
      ขอบคุณครับหายแล้ว (กำลังดูอาการ)

แล้วอย่างนี้เอาไปเครมได้เปล่าครับ ?

Comment

Working...
      X