Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงBose 101 Music Monitorเสียงดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงBose 101 Music Monitorเสียงดีไหมครับ

คือพึ่งได้ลำโพงตัวนี้ใครเคยฟังแนวเสียงเป็นยังไงมั้งครับดูหนังฟังเพลงโอเคไหม ได้ลำโพงมาแต่ยังไม่มีแอมคิดอยู่ว่าจะซื้อพวกT-ampดีไหม

10-60watt 4โอร์ม
    Attached Files

แง่ว -*- เงียบเลย

Comment

มีท่านใดพอรู้ไหมเอ่ย...ต้องหาแอมตัวไหนคู่กับมันถึงจะดีครับ

Comment

มีใครพอรู้ไหมครับ

Comment

มันเป็นลำโพงบ้านรึ ?

ผมอ่านคอมเม้นในต่างประเทศ นึกว่าเป็นลำโพงอเนกประสงค์ เน้นเปิดดัง เอาใว้ไช้ในงานต่างๆ เสียอีก

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            มันเป็นลำโพงบ้านรึ ?

ผมอ่านคอมเม้นในต่างประเทศ นึกว่าเป็นลำโพงอเนกประสงค์ เน้นเปิดดัง เอาใว้ไช้ในงานต่างๆ เสียอีก
            -*-เสียงมันไม่ดีหรอกหรอท่าน หรือยังไงหรอครับ

Comment

มันก็ไม่ใช่ไม่ดีครับ เเต่มันเป็นลำโพงที่เน้นกำลังวัตมากกว่า เอาไว้เช่น เปิดประกาศในห้าง หรือลานกว้างอะไรเเบบนั้น

เเต่ขึ้นชื่อ Bose งานไม่มั่วหรอกครับ

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
                มันก็ไม่ใช่ไม่ดีครับ เเต่มันเป็นลำโพงที่เน้นกำลังวัตมากกว่า เอาไว้เช่น เปิดประกาศในห้าง หรือลานกว้างอะไรเเบบนั้น

เเต่ขึ้นชื่อ Bose งานไม่มั่วหรอกครับ
                แง่วเอามาต่อฟังเพลงกับดูหนัง^^ ผมก็ว่ามันแจ่มดี เสียงมันใสๆๆดี ท่านเคยฟังรึเปล่าครับ

Comment

เหมือนของผมเลย เพิ่งได้จากเพื่อนมาแต่เป็นสีขาว เป็นลำโพงที่ออกมานานมากแล้ว เพื่อนผมใช้เปิดในร้านอาหาร
                  เสียงดีมากครับ ผมว่าเหมาะกับเพลงมากกว่าหนัง เพราะเบสไม่แรงมาก เหมาะกับเพลง acoustic ตามสไตล์ bose
                  โดยรวมยังสู้ C3 ที่เป็น 2.1 ที่มี sub ให้ต่างหาก ไม่ได้ ตัวนี้ราคาไม่เบาเหมือนกันน่ะครับ สมัยก่อน

Comment

Originally posted by bam2009 View Post
                    เหมือนของผมเลย เพิ่งได้จากเพื่อนมาแต่เป็นสีขาว เป็นลำโพงที่ออกมานานมากแล้ว เพื่อนผมใช้เปิดในร้านอาหาร
                    เสียงดีมากครับ ผมว่าเหมาะกับเพลงมากกว่าหนัง เพราะเบสไม่แรงมาก เหมาะกับเพลง acoustic ตามสไตล์ bose
                    โดยรวมยังสู้ C3 ที่เป็น 2.1 ที่มี sub ให้ต่างหาก ไม่ได้ ตัวนี้ราคาไม่เบาเหมือนกันน่ะครับ สมัยก่อน
                    จริงครับ^^คนที่เค้าให้ผมว่าเค้าบอกซื้อเมื่อก่อนคู่ละหมื่นกว่าบาท

ตอนนี้ผมยังไม่มีIn-ampเลยเอาBoseตัวนี้มาต่อเข้ากับซับของA500L 555+ งบหมดแล้วเอาไปเล่นอย่างอื่นหมด -*- เลยต้องต่อแบบนี้ ซับA500L---->>Bose 101 Music Monitor เสียงที่ออกมาอาจจะไม่อิ่มเท่าไรแต่ดังใช้ได้เลยฟังเพลงก็พอไปวัดไปวา เสียงใสกรุ้งกริ้งก็พอมีบ้าง เอามาใช้แก้ขับไปก่อนไว้ว่างๆๆจะถ่ายรูปมาให้ดครับ^^

Comment

หาแอมป์ดีๆๆให้มันสักตัว รับรองแจ่มมาก ผมว่าจะสอยมาสักคู่เหมือนกัน ขึ้นชื่อว่า Bose รับรองไม่ผิดหวัง

Comment

Originally posted by loveDsine View Post
                        หาแอมป์ดีๆๆให้มันสักตัว รับรองแจ่มมาก ผมว่าจะสอยมาสักคู่เหมือนกัน ขึ้นชื่อว่า Bose รับรองไม่ผิดหวัง
                        มือ1มันไม่มีขายแล้วหนิครับ เลิกผลิตไปแล้วต้องตามหามือ2^^

Comment

Originally posted by nongnong View Post
                          จริงครับ^^คนที่เค้าให้ผมว่าเค้าบอกซื้อเมื่อก่อนคู่ละหมื่นกว่าบาท

ตอนนี้ผมยังไม่มีIn-ampเลยเอาBoseตัวนี้มาต่อเข้ากับซับของA500L 555+ งบหมดแล้วเอาไปเล่นอย่างอื่นหมด -*- เลยต้องต่อแบบนี้ ซับA500L---->>Bose 101 Music Monitor เสียงที่ออกมาอาจจะไม่อิ่มเท่าไรแต่ดังใช้ได้เลยฟังเพลงก็พอไปวัดไปวา เสียงใสกรุ้งกริ้งก็พอมีบ้าง เอามาใช้แก้ขับไปก่อนไว้ว่างๆๆจะถ่ายรูปมาให้ดครับ^^
                          หา int amp มาซักตัว ราคากลางๆ รับรองเสียงอิ่มขึ้น แน่ๆ ครับ

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
                            หา int amp มาซักตัว ราคากลางๆ รับรองเสียงอิ่มขึ้น แน่ๆ ครับ
                            กำลังดูๆๆอยู่เหมือนกันครับ(ดูเงินนะครับอิอิ)

อยากได้อยู่เหมือนกันครับกำลังมองพวกNADรุ่นเล็กๆๆไม่ก็พวกMagnetอะครับจะเอามาฟังเพลงแล้วก็ดูหนังครับ

Comment

ใช้อยุ่ครับ
                              ไม่มีแอมป์ในตัว
                              ต้องปรับเอาเอง
                              ลองฟังดูแล้ว ก็โอนะ ใช้ได้
                              แต่ถ้ามีงบเยอะหน่อย
                              สอย M2 เลยครับ ฟังเพลงนี่ กิ้งๆ

Comment

Working...
                              X