Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU มารตฐาน 90 Plus กำลังจะมาแทน 80 Plus ในไม่ช้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Power Supply ส่วนใหญ่(ยี่ห้อดังๆ)คนที่ออกแบบคือ ไต้หวัน ครับ(R&D)....แล้วส่งไปผลิตที่โรงงานที่จีนครับ....เพราะ ค่าแรงถูก ค่าวัสดุถูก(บางอย่าง)

Comment

มีลูกค้าฝรั่งอเมริกัน เคยบอกผมว่า
      "ที่อเมริกา สินค้า Made in Taiwan เป็นของคุณภาพ ไม่ได้ล้อเล่นนะ"

Comment

Originally posted by paolo77 View Post
        มีลูกค้าฝรั่งอเมริกัน เคยบอกผมว่า
        "ที่อเมริกา สินค้า Made in Taiwan เป็นของคุณภาพ ไม่ได้ล้อเล่นนะ"
        เรื่องจริงครับสินค้าถ้ามาจาก Taiwan จะเป็นสินค้ามีคุณภาพกว่าหลายๆที่ทั้งในไทยเองถ้าเลือกได้ก็เลือก Taiwan ไว้ก่อนผมแนะนำใครที่เลือกใช้ Mainboard ยี่ห้อ Gigabyte ก็มีสินค้าบางส่วนที่ PCB Made in Taiwan ลองส่องๆกันดูครับแต่ส่วนมากจะเป็นรุ่นระดับกลางถึงสูง ถ้าเลือกได้ตาดีส่องเป็น

Comment

Originally posted by qwerty2536 View Post
          บ้าหรอออ แค่นี้เขาก็ได้ 80 (เปอร์เซ้นของการระ...)และน๊า นี่ถ้าได้ 90 ละก็นะ ไม่อยากจะคิดเลยอ่ะ ><

คิดเเล้วเสียว

Comment

Originally posted by qwerty2536 View Post
            บ้าหรอออ แค่นี้เขาก็ได้ 80 (เปอร์เซ้นของการระ...)และน๊า นี่ถ้าได้ 90 ละก็นะ ไม่อยากจะคิดเลยอ่ะ ><

สงใสมาตรฐานที่ติดไว้ข้างกล่องคือเปอร์เซ็นต์ระเบิดแน่เล้ย 555+

แปลว่า รับประกันระเบิด 90% สวดยวดดดดปายเลย

Comment

แต่ของเค้่กล่องใหญ่ดูภูมิฐานดีนะ ^^

Comment

ถ้ามี90+จริงๆ คงมีในรุ่นราคาวัตต์ละ10กว่าบาทอะสิ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                  ถ้ามี90+จริงๆ คงมีในรุ่นราคาวัตต์ละ10กว่าบาทอะสิ
                  90+ เป็นการตลาดครับ มันคือ80Platinumนั่นละ เขาออกมาแต่ปีมโว้แล้ว ยิ่งฝั่งSERVERมีTitaniumนานแล้วด้วยครับ
                  PSUเกือบทังหมด ผลิตในจีน สำนักงานใหญ่อยู่ใต้หวัน ซึ่งมันก็คือจีนนั่นละ ถ้าจะพูดกันตรงๆ เพระมันเป็นไข่ในหินแค่นั้น

Comment

อืม ต้องดูราคาอีกทีนึง
                    ได้เวลาปลด ax1200w ซักที

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                      90+ เป็นการตลาดครับ มันคือ80Platinumนั่นละ เขาออกมาแต่ปีมโว้แล้ว ยิ่งฝั่งSERVERมีTitaniumนานแล้วด้วยครับ
                      PSUเกือบทังหมด ผลิตในจีน สำนักงานใหญ่อยู่ใต้หวัน ซึ่งมันก็คือจีนนั่นละ ถ้าจะพูดกันตรงๆ เพระมันเป็นไข่ในหินแค่นั้น

Comment

Originally posted by vist View Post
                        สงใสมาตรฐานที่ติดไว้ข้างกล่องคือเปอร์เซ็นต์ระเบิดแน่เล้ย 555+

แปลว่า รับประกันระเบิด 90% สวดยวดดดดปายเลย
                        ในเวปเค้าบอกว่า พาวเวอร์เค้าคือนวัตกรรมใหม่(เขียนผิดขออภัย) งั้นผมขอใช้ นวัตกรรมเก่าดีกว่า

Comment

Originally posted by srskyro View Post
                          ในเวปเค้าบอกว่า พาวเวอร์เค้าคือนวัตกรรมใหม่(เขียนผิดขออภัย) งั้นผมขอใช้ นวัตกรรมเก่าดีกว่า
                          น่าจะจริงนะครับ PSU ตัวแรกของโลกที่มีสรรพคุณเป็นระเบิดเวลาในตัว

Comment

คงน่าจะเป็นนวัตกรรม IT Sonas ที่ชื่อ E-PSU นะครับ

E-PSU = Explosion Power Supply Unit แปลว่า Psu ชนิดระเบิดได้

Comment

Originally posted by Alaluya View Post
                              ถ้ามีผมว่า itsonas เขาไม่พลาดหรอก
                              ITSONAS WINNER PROFESSIONAL SERIES 95+ (แต๊บ95+)

Comment

Working...
                              X