Announcement

Collapse
No announcement yet.

Klipsch Promedia GMX 2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Klipsch Promedia GMX 2.1

เมื่อวานไปสอยมาแล้วครับตอนแรกจะไปสอย Altec MX5021 แต่พอไปถึงร้านทางร้านได้เปิดKlipsch Promedia GMX 2.1 อยู่ก็เลยได้ลองฟังปรากฎว่าชอบบบบเสียงKlipsch Promedia GMX 2.1 มากกว่าในความเห็นส่วนตัวนะครับ Klipsch Promedia GMX 2.1 มีเสียงกลางที่ชัดเจนใสดีเบสก็มีนำหนักดีเสียงออกไปแนวอบอุ่นครับส่วน Altec MX5021 เสียงที่ได้จะออกไปแนวอิเล็กโทนิคครับแต่ก็เสียงดีครับแต่พอดีเห็นราคาส่วนต่าง 3000 บาทครับเลยตั้งสินใจเอา Klipsch Promedia GMX 2.1 เพราะของพวกนี้จะอยู่กับเราไปอีกนานราคาอัพเดทเมื่อวานนี้ครับจำชื่อร้านไม่ได้ครับแต่อยู่ชั้น4ครับ Klipsch 8900 บาท Altec MX5021 5900 บาท
    ปล.เรื่องของนำเสียงเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับส่วนใครจะคิดต่างออกไปก็แล้วแต่หูใครหูมันครับ
    ปล.ร้านชั้น3ที่อยู่ในๆราคา Klipsch Promedia GMX 2.1 โหดมากกก 10000กว่าครับถ้าใครที่กำลังสนใจเหมือนผมแนะนำชั้น4ครับ

ลืมครับมัวแต่พูดถึงเรื่องลำโพงขอขอบคุณทุกๆคนในห้องนี้ที่ได้ให้ความรู้เรื่องเสียงกับผมมาตลอดถึงจะไม่ใช้กระทู้ที่ผมตั้งเองก็เถอะแต่การได้เข้าไปอ่านในหลายๆกระทู้ก็ทำให้ผมรู้และเข้าใจอะไรมากๆขึ้น จริงๆก็อยากได้ Bose C3นะแต่แพงเกินตังไม่พอ555

Comment

โดยส่วนตัว ผมก็ชอบตัว 2.1 GMX มากกว่า C3 นะ
      โชคดีที่มันถูกกว่าด้วย
      เผื่อฝึกงานเสร็จได้เงินมาแล้วจะไปถอย
      หุหุ

ถามหน่อยอ่ะครับว่าไปถอยที่ไหนมา
      เห็นว่าถูกกว่าที่อื่นพอตัว
      Last edited by vrthestar; 20 Feb 2008, 14:03:33.

Comment

ตอนนี้ GMX2.1 ซื้อจาก MRZ เลยก็ 8,900 นั้นแหละครับ

Comment

ขอถามหน่อยอ่ะคับว่า input ของ klipsch 2.1 GMX นี่เสียบที่ตู้ sub หรือว่าเสียบที่ remote อ่ะคับ
          แล้วถ้าเสียบที่ remote นี่จะ upgrade สาย din ที่ส่งไปที่ตู้ sub ได้เปล่าอ่ะคับ

แล้วสายลำโพง sat ของตัวนี้มันเป้นสายไฟเปลือย หรือต้องมีหัวเสียบอะไรเป้นพิเศษรึเปล่าอ่ะคับ

Comment

input เข้า remote พอ up ได้

สายที่เข้า ตู้ sub เป็น เฉพาะ น่าจะหา upgrade ยากหน่อย

ส่วน สาย จาก sub ไป ลำโพง นี่ เปลือยข้างที่เสียบกับ sub ส่วนที่เสียบกับ ลำโพง เป็น rca คับ ป๋มมมม

Comment

Originally posted by IIM View Post
              ตอนนี้ GMX2.1 ซื้อจาก MRZ เลยก็ 8,900 นั้นแหละครับ
              ราคาหัก ส่วนลดเงินสด หรือ ราคาป้ายครับ? ดูมาครั้งสุดท้าย 9000 เศษๆ ครับ

Comment

2 rep อีกแล้ว ... ขออภัย

Comment

ขาย Promedia 2.1 THX มือหนึ่งยังไม่แกะกล่อง มีจำนวนไม่มากนัก ใครสนใจเมล์ มาได้ที่ ultrasnook@hotmail.com

Comment

ทำไมช่วงนี้กระแส Klipsch เริ่มมา สงสัยคงเพราคุณ natchan แน่เลย อิอิ

Comment

ถ้าไม่ถึง 10k น่าเล่นจังครับ
                      g9 ดังไปสำหรับผม T_T
                      Last edited by nitroboy; 31 Mar 2008, 16:07:19.

Comment

Originally posted by ultraline View Post
                        ขาย Promedia 2.1 THX มือหนึ่งยังไม่แกะกล่อง มีจำนวนไม่มากนัก ใครสนใจเมล์ มาได้ที่ ultrasnook@hotmail.com
                        มีเบอร์ป่าว จะเอาๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                          ถ้าไม่ถึง 1k น่าเล่นจังครับ
                          g9 ดังไปสำหรับผม T_T
                          1k จริง ผมเอาด้วย 5 ชุดอ่ะ

Comment

Originally posted by tar View Post
                            ทำไมช่วงนี้กระแส Klipsch เริ่มมา สงสัยคงเพราคุณ natchan แน่เลย อิอิ

ไม่หรอกครับ ของมัน ตกรุ่นไปแล้ว ^ ^

Comment

-*-

Originally posted by natchan View Post
                              1k จริง ผมเอาด้วย 5 ชุดอ่ะ
                              พิมตกจ้า

Comment

Working...
                              X