Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่มีโทรศัพท์บ้าน ทำยังไงจะได้เล่นเน็ตแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีโทรศัพท์บ้าน ทำยังไงจะได้เล่นเน็ตแรง

ตำบลผมเค้าไม่เอาโทรศัพท์เข้าครับ ตอนนี้ต่อเน็ตจากมือถือ ใช้ของ ais อยากทราบว่า มีวิธีไหนบ้างครับที่จะได้เล่นเน็ตแรงๆ

ถ้าจะบอกให้ลอง CDMA ก็คงไม่ดีเพราะแพง + ไม่รู้ว่าแรงป่าว

Comment

CDMA นอกๆมันก็พอๆกับ GPRS แหละครับ

Comment

CMDA ถ้าจะเอาแรงก็ต้องอยู่ที่สัญญาณแรง ๆ และจับ ev-do ได้ อุปกรณ์แพง ๆ หน่อย ถึงจะได้เน็ตระดับ 2 - 3 Mbps เล่น
        ถ้าอุปกรณ์ที่ใช้ไม่กี่บาทก็ไม่ต่างจาก GPRS หรอก แต่ค่าเน็ตรายเดือนคุ้มกว่า GPRS แน่ ๆ
        Last edited by TaO_OaT; 12 Jan 2009, 09:06:31.

Comment

Originally posted by hoy-khong View Post
          ตำบลผมเค้าไม่เอาโทรศัพท์เข้าครับ ตอนนี้ต่อเน็ตจากมือถือ ใช้ของ ais อยากทราบว่า มีวิธีไหนบ้างครับที่จะได้เล่นเน็ตแรงๆ
          เหมือน หมู่บ้านที่ผมอยู่เลยครับ (บ้านเกิด) หมู่บ้านอยู่***งจากถนน 2-3 กิโลเมตร
          ไม่มีโทรศัพท์เข้า สมัยที่มือถือแพง (มาก) ก็จะมีบ้านที่ รวยๆ 2-3 บ้าน เค้าลงทุนลากสาย
          โทรศัพท์ (สายเล็ก) จากถนนใหญ่เข้ามา มาถึงปัจจุบัน โทรศัพท์ มือ ราคาถูก มีใช้กันทุกคน
          ไม่ว่าจะเป็น เด็กอนุบาล เด็กประถม มัธยม มหาลัย ... ทำให้ความหวังเลือนลาง เต็มที ที่จะ
          มีโทรศัพท์ เข้ามาที่หมู่บ้าน (ความหวังที่จะมีเน็ตแรงๆเล่น) ..
          .. เอาเป็นว่า ทำใจ รอไปอีก สัก 4-5 ปี เพื่อ เทคโนโลยี 3G ครอบคลุมทั่วทุกจังหวัด

Comment

รอครับ 3G เหรอ wimax ปีนี้มั่งน่ะ

Comment

คงต้องรอ wimax ดีสุดครับ บ้านผมก้เป็นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by kozaz View Post
                รอครับ 3G เหรอ wimax ปีนี้มั่งน่ะ
                ผมรอมา 2 ปีแล้วครับ wimax

ให้แนะนำ แนะนำ cat cdma ev-do อุปกรณ์ 8000 นิด ๆ รับรองเทียบเท่า adsl เผลอๆ แรงกว่า ความเร็ว 2-3 mbps รายเดือน 790 ex vat.

ปล I. จากคนบ้านนอกหัวอกเดียวกัน
                ปล II. บ้านนอกเท่านั่น 25 จังหวัดภาคกลางหมดสิทธิ์ (hutch สัมปทานไป)
                ปล III. ต้องเป็นของ cat เท่านั้น Hutch ห่วยแตก (ไม่ได้เข้าข้างcat แต่พี่เขาดีจริง ยกเว้นเรื่องเคลมสินค้า - -'')

Comment

Maxnet ติด adsl ได้โดยไม่ต้องมีเบอร์โทรนะงับ ^^' เค้าไม่บังคับซื้อพ่วงเหมือนเจ้าอื่น

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                    Maxnet ติด adsl ได้โดยไม่ต้องมีเบอร์โทรนะงับ ^^' เค้าไม่บังคับซื้อพ่วงเหมือนเจ้าอื่น
                    adsl มันต้องมีสายนิครับ adsl ไร้สายมีแล้วเหรอ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
                      adsl มันต้องมีสายนิครับ adsl ไร้สายมีแล้วเหรอ
                      คือถ้าเป็น เจ้าอื่นๆ เค้าจะบังคับว่า ต้องติดโทรฯ มีเบอร์ก่อน หรือ ติดพร้อมช่ายมะละงับ... ถ้า ชุมสายเต็ม เบอร์ไม่ว่าง ก็อด...

แต่ของ Maxnet เค้าก็เดินสายนั้นละงับ แต่ไม่จำต้องติด โทรฯ งับ... เค้าจะต่อสัญญาณให้แค่ adsl งับ... เพราะฉนั้น ถ้า ชุมสาย โทรเต็ม ก็ยังติด ได้งับ ไม่จำเป็นต้องมีเบอร์โทรฯ.... สายที่เดินมาบ้านก็สายโทรฯ นั้นละงับแต่มีแต่สัญญาณ adsl ไม่มีสัญญาณโทรฯ งับ

Comment

โทรศัพบ้านไม่มี แล้ว CDMA จะเหลือเหรอ

ผมรอ ADSL มานานหลายปี แต่ตอนนี้ได้ใช้แล้ว

เย้

Comment

ipstar พอไหวมั้ยครับ

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=91776

Comment

Maxnet โลด ทรูห่วยแตก ไม่พัฒนาเล๊ยยยยย

Comment

บ้านเราอยู่แค่คลอง3 ลำลูกกา สายโทรศัพเข้าไม่ถึงซักเจ้า
                              เป็นหมู่บ้านสร้างใหม่คับ หมู่บ้านข้างๆมีร้านเนตพรึ่บเลย
                              ลองโทรไปสอบถามแต่ละเจ้า เค้าก็บอกว่าปีใหม่นี้เข้าถึงแน่นอน
                              รอมาได้ครึ่งปีแล้ว ก็คงต้องรอคอยต่อไป
                              ปัจจุบันนี้ชินกะ GPRS แล้วคับ

Comment

Working...
                              X