Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtream Audio เปลี่ยนเป็น Titanium Pro ดีมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Xtream Audio เปลี่ยนเป็น Titanium Pro ดีมั๊ย

เพิ่งไปถอย X-Fi Xtream Audio มาเมือวาน จากเคยฟัง on board Gigabyte EP35 DS3R ลองฟังเสียงโดยใช้หูฟัง Philips SBC HP890 ปรากฎว่าดูหนังเสียงเบสแน่นขึ้นกว่าเดิมพอสมควร detail เพิ่มขึ้นเล็กน้อย แต่ฟังเพลงไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ เสียงออกแห้งๆไม่ค่อยมีมวล เทียบฟังเพลงจาก Notebook Asus A6Ja เสียงยังมีมวลมากกว่าอีก คือฟังเพลงเพราะกว่า(แต่ใช้ดูหนังไม่ได้เรื่อง)...งง

รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ ถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่น Titanium Pro เสียงจะดีขึ้นอีกเยอะมั๊ยเอ่ย

X-Fi Xtream Audio เสียงไม่ได้เรื่องครับเคยใช้หมือนกัน SB Live 5.1 0060 0020 0100 เสียงดีกว่ามากๆๆ เทียบกันยังไม่ได้เลย
    X-Fi Xtream Audio ผมเคยซื้อมาใช้ 2880 บาท ใช้แค่ 5 วัน ถอดออกขายเลยครับ ขาย ไป 1300 บาท รวม EMS ขาดทุนมาก แต่ต้องขายเพราะรับไม่ได้จริงๆ

Comment

ลองวางตำแหน่งลำโพงใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
        ลองวางตำแหน่งลำโพงใหม่ดูครับ
        ผมใช้หูฟัง Philips ตามที่กล่าวข้างต้นฟังเปรียบเทียบหน่ะครับ

Comment

ดีแน่นอน เพียงแต่ ท่าน ต้องลงพวก driver ปลด lock DTS กับ DD เอาน่ะ

Creative มันงี่เง่า

Comment

Originally posted by termiee View Post
            ดีแน่นอน เพียงแต่ ท่าน ต้องลงพวก driver ปลด lock DTS กับ DD เอาน่ะ

Creative มันงี่เง่า
            ง่า...หาโหลดไดร์เวอร์ได้ที่ไหนครับ ขอรบกวนวิธีปลดล็อคด้วยครับผม (WindowsXP SP2)
            Last edited by rakkhunna; 7 Aug 2008, 17:56:40.

Comment

Titanium อาจจะปลดDecoderไม่ได้เลย(อาจโดนตัดทิ้งถาวร) อยากเปลี่ยนผมว่าลอง หา พวก X-FI platinum Retial เห็นเว็บนี้มีคนหิวมาขายถูกๆ ผมว่าคุ้มค่ามาก

Comment

Originally posted by rakkhunna View Post
                ผมใช้หูฟัง Philips ตามที่กล่าวข้างต้นฟังเปรียบเทียบหน่ะครับ

โทษครับคิดว่าเป็นลำโพง

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                  Titanium อาจจะปลดDecoderไม่ได้เลย(อาจโดนตัดทิ้งถาวร) อยากเปลี่ยนผมว่าลอง หา พวก X-FI platinum Retial เห็นเว็บนี้มีคนหิวมาขายถูกๆ ผมว่าคุ้มค่ามาก
                  ขอบคุณครับที่แนะนำ จะลองใช้ google หาดู...อิๆ

Comment

ไม่มีแนวโน้มว่า เสียงจะดีกว่าตระกูลเดิม จำพวก x-music
                    Last edited by battlecruiser; 7 Aug 2008, 19:37:06.

Comment

สรุปว่า ไทเท นี่ไม่คุ้มละสินะ

Comment

แล้ว x-fi ตัวไหนคุ้มสุดละเนี่ย เฮ้ออออ

Comment

x-music retail

Comment

Originally posted by rawatr View Post
                            X-Fi Xtream Audio เสียงไม่ได้เรื่องครับเคยใช้หมือนกัน SB Live 5.1 0060 0020 0100 เสียงดีกว่ามากๆๆ เทียบกันยังไม่ได้เลย
                            X-Fi Xtream Audio ผมเคยซื้อมาใช้ 2880 บาท ใช้แค่ 5 วัน ถอดออกขายเลยครับ ขาย ไป 1300 บาท รวม EMS ขาดทุนมาก แต่ต้องขายเพราะรับไม่ได้จริงๆ
                            ไอ้ 0060 0020 0100 มันคืออะไรเหรอครับ ขอบคุณครับ

Comment

มันเป็นรหัสของ creative soundcard รุ่น soundblaster live 5.1 ครับ เป็นรุ่นเก่ามากแล้ว เลิกผลิต รุ่นใหม่ๆคนละรหัสกันเสียงสู้รุ่นเก่าไม่ได้ครับ

Comment

Working...
                              X