Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน CPU แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน CPU แนะนำทีครับ

คือตอนนี้ผมใช้ P4 3.0 socket478 อยู่น่ะครับ แต่อยากเปลี่ยนไปเล่น 775 น่ะครับ อยากได้ CPU ที่มันแรงกว่าตัวเดิมของผมนะครับ ผมกะว่าจะซื้อ E2180 นะครับ ไม่ทราบว่ามันแรงกว่า P4 3.0 รึเปล่าครับ ไม่อยากซื้อแพงเกิน 3พันนะครับ ช่วยแนะนำทีคร้าบ ขอบคุณคับ

ต่างกันแบบรู้สึกได้เลยครับ เชื่อผมเถอะ ดีกว่าเดิมเยอะมาก

Comment

ใช่เลย e2180

Comment

2 หัวดีกว่าหัวเดียว ตามที่โบราณว่าไว้

ว่าแต่เอาไปทำอะไรครับ ถ้าพิมพ์งาน ฟังเพลง เข้าเน็ต เล่นเกมไพ่ โซลิแทร์ เล่นหัวเดียวเหมือนเดิมก็พอแล้วครับ

เก็บเงินไว้กินเหล้า ลงอ่าง แจกสาว เข้าท่ากว่า

Comment

Originally posted by zxyte View Post
          2 หัวดีกว่าหัวเดียว ตามที่โบราณว่าไว้

ว่าแต่เอาไปทำอะไรครับ ถ้าพิมพ์งาน ฟังเพลง เข้าเน็ต เล่นเกมไพ่ โซลิแทร์ เล่นหัวเดียวเหมือนเดิมก็พอแล้วครับ

เก็บเงินไว้กินเหล้า ลงอ่าง แจกสาว เข้าท่ากว่า
          ถูกต้องที่สุด

ส่วนตัวผมก็ E2140 พอ (แรงพอเพียง แต่ทำงานเกินตัว หุหุหุ ) คุ้ม

Comment

ซื้อ E4xxx ดีกว่าครับพวก E2xxx การ Bootup มันจะช้ากว่า P4 3.0 อีกนะ Cache ก็น้อยกว่าด้วย
            ใช้งานระยะยาวจะเห็นได้ว่ามันอืดกว่า E4xxx หรือ E6xxx มากมายเลยครับ

Comment

e2180 เร็วกว่า P4 แน่นอนคับ

Comment

แต่ e2180 มัน ไม่ใช่ core 2 duo เหมือน e6_ _ _ กะ E4_ _ _ ใช่ปะคับ

Comment

Originally posted by JediPong View Post
                  แต่ e2180 มัน ไม่ใช่ core 2 duo เหมือน e6_ _ _ กะ E4_ _ _ ใช่ปะคับ
                  บ่แม่นครับ

ตระกูล E2XXX ก้อคือ Core 2 Duo ที่ลด L2 cache ลงเหลือ 1 Mb เท่านั้นเองครับ

นอกนั้นก้อ architecture เดียวกัน

Comment

ถ้าไม่คิดจะเล่นcrysis Ultra high ก็E2200 คุ้มที่สุดครับ ต้องเสียอีก2พันกับ
                    L2 อีก1เมกในcore 2 เพื่ออะไร ผมก็พึ่งเปลี่ยน p4 3G เป็น E2200 เร็วกว่าเดิมมากมาย
                    กินไฟน้อยลงร้อนน้อยลง ลากไปไกลๆ เชื่อผม E2200 ฟันธง

Comment

Working...
                    X