Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่าแต่ละท่านที่ oc กันน่ะคับ แล้วบอกว่าใช้ไฟ 1.4หรือ1.5 เนี่ย ดูจากไหนอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่าแต่ละท่านที่ oc กันน่ะคับ แล้วบอกว่าใช้ไฟ 1.4หรือ1.5 เนี่ย ดูจากไหนอะ

ท่านบอกว่าไฟที่ให้ไปเนี่ยดูจากไหนอะคับ เช่นดูจากบอร์ด ซึ่งพอมาดูใน cpuz หรือ everest หรือ speedfan จะน้อยกว่า
    เช่น ไฟ mb 1.4 ไฟใน everest จะ 1.37 อะไร ประมาณเนี้ย เวลาท่านบอกว่าใช้ไฟเท่าไหร่ ท่านเอ่ไฟจากที่ไหนบอกคับ

แบบ 3.5 Ghz ไฟไปที่ 1.5 << เนี่ย เอาอันไหนมาบอกกันคับ อยากรุ้ -*-

ดูจากไบออสดีกว่ามั้งครับ

พวกโปรแกรม ถ้ามันไม่แมทช์กับชิปเซตบนเมนบอร์ดเราจริงๆ มันจะมั่วแหลกราญเลย

Comment

ดูจาก bios ครับ
      bios แต่ละรุ่นดูจากหัวข้อคนละหัวข้อกันด้วยน๊ะครับ

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
        ท่านบอกว่าไฟที่ให้ไปเนี่ยดูจากไหนอะคับ เช่นดูจากบอร์ด ซึ่งพอมาดูใน cpuz หรือ everest หรือ speedfan จะน้อยกว่า
        เช่น ไฟ mb 1.4 ไฟใน everest จะ 1.37 อะไร ประมาณเนี้ย เวลาท่านบอกว่าใช้ไฟเท่าไหร่ ท่านเอ่ไฟจากที่ไหนบอกคับ

แบบ 3.5 Ghz ไฟไปที่ 1.5 << เนี่ย เอาอันไหนมาบอกกันคับ อยากรุ้ -*-
        ไฟที่อัดไปมัน ดรอป นะ (จ่ายไฟไม่คงที่) เป็นเรื่องธรรมดา จ๊ะ

Comment

Working...
        X