Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายงานผลการลง Catalyst 9.3 (4870x2+XP sp3)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายงานผลการลง Catalyst 9.3 (4870x2+XP sp3)

ลงแล้วคับด้านความแรงเหมือนเดิมทุกอย่างgame benchmarkที่ผมได้ลองก็มี
    1. Crysis Warhead (Res1920x1080 Gamer lvl.Train avg. fps= 32)
    2. The The Last Remnant(Res1920x1080 avg. fps= 72)
    ซึ่งทำกับ version 8.12 เลยคับ
    bug ที่เจอใน 9.2 แล้วยังเหมือนเดิมก็คือ farcry2 เล่นไม่ได้
    (แก้ไข้นิดหนึ่งคือว่าจะใช้ไม่ได้กับ Farcry 1.0 ตะกี้ผมเพิ่งจะ update เป็น 1.01 ตอนนี้เล่นได้แล้วคับ)
    bug ที่เจอใน 9.2 แล้วได้มีการแก้ไข้คือ decode หนัง HD ผ่าน GPU ได้แล้ว

ผมใช้ OS: Win XP sp3 นะคับส่วน spec คอมตามลายเส้น

ปล.เข้าไปอ่านใน amd forum มีคนบอกว่ายังมีัปัญหาเรือ่ง CF เหมือนเดิมซึ่งเป็นมาตั้งแต่ version 8.12 แล้ว
    Last edited by pooparat; 19 Mar 2009, 10:27:12.

3870 จะใช้ดีไหมเนี้ย - -

Comment

แล้วสรุปมันเหมือนเดิมใช่มะไม่ได้แรงขึ้น ว่าแต่ลองกับ HAWX ยังอะของตูมันเจ๊งใน camera mode cockpit อะเดี๋ยวไปหาโหลดมาลองเองก็ได้วะ

Comment

ปัญหาที่3 ที่เจอคือ เสียงไม่ออกผ่าน HDMI แล้ว HDMI ออกแต่ภาพ เซ็งเลย

Comment

ของผม e-8400@4.5(563X8) ปรับสุดทุกอย่าง ปิด v-sync แต่ว่ายังไม่เสถียรนะครับ antec สองตัว ช่วยกันจ่าย กินไฟจริง กำๆ
          Last edited by slate; 28 Mar 2009, 22:19:08.

Comment

กด print Screen ง่ายกว่ามั้ย - -"

Comment

ลายงานผมการลง Catalyst 9.3 (4870x2+XP sp3)

แบบนี้มากกว่าใช่มั้ยครับ

รายงานผลการลง Catalyst 9.3 (4870x2+XP sp3)

Comment

ลองลงกับ SP3 3870 ยังปกติสุขดี - - โชคดีไปเรา

Comment

ช่วยอธิบายการ decode หนัง HD หน่อยครับ ผมลองแล้วยังไงมันก็ใช้ cpu อยู่ดี
                  เล่นไฟล์ .mkv ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    ลายงานผมการลง Catalyst 9.3 (4870x2+XP sp3)

แบบนี้มากกว่าใช่มั้ยครับ

Comment

9.3 hd3850 xp pro/home sp2-3 เล่น dead space ไม่ได้ครับ จอมืดมิด รอ 9.4.ต่อไป-.- farcry 2 เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

อย่าลืมด้วยนะครับว่า คอขวดกับการ์ดระดับนี้ (4870X2 / 295) มันไปอยู่ที่ cpu แล้ว เคยเห็นเมืองนอกเทสกะ I-7 เพิ่มขึ้นมาอีกเกือบ 30%

Comment

ผมลองแล้ว ใช้ photoshop แล้วสะดุด เหมือน 9.1 ใช้ 9.2 ลื่น

Comment

ไม่พบปัญหาใดๆ

แก้ปัญหา เกมส์เวลากด atl+Tab แล้ว กว่าจะตอบสนองช้ามาก
                            ช่วยให้การตอบสนองเร็วขึ้นแบบไร้ดีเลย์ไปทันที

Comment

9.4 ออก 22 เมษานะคับ รอ ร้อ รออ

Comment

Working...
                              X