Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด COMMANDO ผม ช่อง LAN มันหายไปช่องนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด COMMANDO ผม ช่อง LAN มันหายไปช่องนึงครับ

ปกติเนี่ย บอร์ดมันจะมี ช่อง LAN 2 ช่อง

ตอนนี้ LOCAL AREA CONNECTION ผมมันเหลบืออันเดี่ยวหน่ะครับ ปกติมันจะมี 2 อันนะ

เพิ่งเป็นเมื่อกี้เลย งง มากเลย อ่ะ ไฟก็ไม่ตกอะไรนะ เล่น NET อยู่ดีๆ เน็ท ดับ เลยดูที่ MODEM มันบอกเราไม่ได้เสียบสาย ไอเราก็เลย งง ด้านหลังตรง ที่เสียบปกติจะมีไฟ สีส้มกระพริบ อันนี้ก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย

ตอนนี้เลยต้องย้ายมาเสียบอีกรู ครับ ไม่ทราบว่ามันเป้นที่อะไรครับเนี่ย

ปล.ผมลง driver ซ้ำ 2 รอบแระ ยังเป็นแบบเดิม งง มากเลย หรือว่า ช่อง LAN ผมจะ พังเสียแล้วครับ

เจ๊งไปแล้วหรือเปล่าครับ ไฟไม่ขึ้นนี่

Comment

ถึงขั้นเจ๊งไปเลยหรอครับ เพิ่งจัดสายไฟแท้ๆ นั่งงมตั้งนาน แถมชุดน้ำอีก นี่ต้อง ถอดมาเคลมอีกแล้วหรือนี่

Comment

ปกติ ถึงจะยังไม่ลงไดรเวอร์ไฟมันก็ขึ้นไม่ใช่หรอครับ แบบอค่พอบูทคอมไฟมันก็ขึ้นแล้วอ่ะ ผมว่าอาจจะเจ๊งนะเหอๆ

Comment

แล้วพวกนี้นี่มัน ซ่อมได้ไหมครับ

Comment

เอาไปเคลมเลยครับ

Comment

Originally posted by McCLoY View Post
              ปกติเนี่ย บอร์ดมันจะมี ช่อง LAN 2 ช่อง

ตอนนี้ LOCAL AREA CONNECTION ผมมันเหลบืออันเดี่ยวหน่ะครับ ปกติมันจะมี 2 อันนะ

เพิ่งเป็นเมื่อกี้เลย งง มากเลย อ่ะ ไฟก็ไม่ตกอะไรนะ เล่น NET อยู่ดีๆ เน็ท ดับ เลยดูที่ MODEM มันบอกเราไม่ได้เสียบสาย ไอเราก็เลย งง ด้านหลังตรง ที่เสียบปกติจะมีไฟ สีส้มกระพริบ อันนี้ก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย

ตอนนี้เลยต้องย้ายมาเสียบอีกรู ครับ ไม่ทราบว่ามันเป้นที่อะไรครับเนี่ย

ปล.ผมลง driver ซ้ำ 2 รอบแระ ยังเป็นแบบเดิม งง มากเลย หรือว่า ช่อง LAN ผมจะ พังเสียแล้วครับ
              ...

Comment

ไปเคลมมาแล้วครับ หายเป็นปกติดี ขอบคุณมากครับ

Comment

รู แต๊บ ซะงั้น

Comment

Working...
                  X