Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU COOLER DEEP COOL ICEEDGE 200 ดีหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU COOLER DEEP COOL ICEEDGE 200 ดีหรือเปล่า

CPU COOLER DEEP COOL ICEEDGE 200 ใช้ดีหรือเปล่า ราคาเท่าไร
    แนะนำให้ด้วยครับ

ดีกว่าซิงค์เดิม ทั้ง Idle & Full Load แต่ไม่เท่ารุ่นใหญ่ๆ

อ้าว มีรุ่นสำหรับ 1156 แล้วเหรอ ยี่ห้อนี้ ^^

Comment

Originally posted by captainkid View Post
      ดีกว่าซิงค์เดิม ทั้ง Idle & Full Load แต่ไม่เท่ารุ่นใหญ่ๆ

อ้าว มีรุ่นสำหรับ 1156 แล้วเหรอ ยี่ห้อนี้ ^^
      ุรุ่นนี้ กับรุ่นใหญ่ๆ ราคาต่างกันมากไหมครับ และน่าใช้รุ่นไหน

Comment

Coolermaster TX3 แนะนำครับผมใช้คู่กับ i3อยู่ครับ

Comment

Originally posted by POM2505 View Post
          ุรุ่นนี้ กับรุ่นใหญ่ๆ ราคาต่างกันมากไหมครับ และน่าใช้รุ่นไหน
          Originally posted by nikjaza View Post
          Coolermaster TX3 แนะนำครับผมใช้คู่กับ i3อยู่ครับ
          +100 ไป

เท่าที่ลอง Deep Cool Alpha200(สำหรับ 775) ดีกว่าซิงค์เดิม
          Idle 50 ---> เหลือ 42
          Full จากแตะๆ 90 เหลือ 60-70

ถ้ารุ่นใหญ่ก็ลดได้เยอะกว่านั้นอีก

Comment

Originally posted by captainkid View Post
            +100 ไป

เท่าที่ลอง Deep Cool Alpha200(สำหรับ 775) ดีกว่าซิงค์เดิม
            Idle 50 ---> เหลือ 42
            Full จากแตะๆ 90 เหลือ 60-70

ถ้ารุ่นใหญ่ก็ลดได้เยอะกว่านั้นอีก
            อยากรู้ว่าแต่ละรุ่นที่แนะนำราคาเท่าไรครับ ซื้อร้านไหนครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ

Comment

Originally posted by POM2505 View Post
              อยากรู้ว่าแต่ละรุ่นที่แนะนำราคาเท่าไรครับ ซื้อร้านไหนครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ
              จังหวัดไหนครับ เพราะแต่ละที่มันไม่เหมือนกัน
              แนะนำตัวนั้นตัวนี้ให้ พอท่านไปดูแล้วไม่มีนี่ ลำบากเลย
              อีกอย่างส่วนใหญ่ไปถึงร้านไม่มีของอ่ะครับ ต้องสั่งของรออีกวันหรือสองวันถึงจะได้ของ

แต่เท่าที่เห็น เล่นกันก็ TX3 กับ 212+ คุมอุณหภูมิได้ดี ราคาไม่สูงมาก (ดีกว่า deep cool แน่นอน)

Comment

TX3 +10

Comment

TX3 อีกเสียงนึงครับ (กรณีไม่ Overclock)

Comment

คิดจะลากคิดถึง 212+

Comment

CPU COOLER DEEP COOL ICEEDGE 200 VS Stock Zink ที่มากะ AMD รุ่นใหญ่ ที่มีท่อ อันไหนเย็นกว่าครับ

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
                        CPU COOLER DEEP COOL ICEEDGE 200 VS Stock Zink ที่มากะ AMD รุ่นใหญ่ ที่มีท่อ อันไหนเย็นกว่าครับ
                        IceEdge200 ใช้กับ 1156 ครับ ถ้า AMD ต้องเป็นรุ่น beta200
                        ไม่เคยลองเทียบกันระหว่าง stock Zink ตัวใหญ่ กับ beta200

Comment

IceEdge200 ใช้กับ 1156 ครับ ถ้า AMD ต้องเป็นรุ่น beta200
                          ไม่เคยลองเทียบกันระหว่าง stock Zink ตัวใหญ่ กับ beta200
                          ขอบคุณท่านCaptainkid มากครับที่แนะนำ ผมเด็กกำแพงเพชรครับ ถ้าได้ราคารุ่นIceEdge200 ยิ่งดีครับ

Comment

Working...
                          X