Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องพัดลมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องพัดลมคับ

1.พัดลม ที่ เอามาติดเคสนี้ มาน ดูดอากาศออกจากเคสหรอว่า ดูดเข้ามาคับ
    2.ผมมีพัดลม12มมติดมากะเคสกิกกาไบ อ่าคับ อยากรุ้ว่า แบบที่ขายแยกตัวล่ะร้อยกว่าบาทนี้มานหมุนแรงกว่ารึป่าวคับ
    ขอบคุงล่วงหน้าคับ

ติดหน้าเคสข้างเคส จะดูดเข้าเคส

ติดหลังเคส จะดูดออกเคส

Comment

แล้ว พัดลมcpu ล่ะคับ ดุดออกหรือเป่าเข้า

Comment

เป่าอัด cpu คับ

Comment

Originally posted by missionman View Post
          ติดหน้าเคสข้างเคส จะดูดเข้าเคส

ติดหลังเคส จะดูดออกเคส
          Originally posted by propro View Post
          เป่าอัด cpu คับ
          ตามนั้น (เนียน)

Comment

1. หน้าดูดเข้า - หลังเป่าออก

2. ดูที่จำนวนแอมป์ครับ เยอะๆ จะแรง (และดัง)
            ถ้า 120mm 0.20 - 0.30A นี่ Airflow ไม่น่าเกิน 32CFM

Comment

silverstone12cmสีขาวเลยครับ แรงสุดยอด

Comment

แล้วถ้าติดข้างล่างดูดเข้ามันมีพัดลมแบบนี้มั้ยครับ ซื้อมาต้องกลับหัวพัดลมให้มันดูดลมข้างล่างเข้า ทีนี้เลยมองไม่เห็นไฟ backlight เลย -*-

Comment

ปกติพัดลมตัวละร้อยกว่าบาทรอบจะอยู่ที่ 1200 รอบ -+10% ครับ

แต่ก็มีพัดลมของ Coolermaster 2000 รอบราคาตัวละ 400 CFM 90+ มีไฟอ่ะ
                  ที่ต่างออกไปค่าการโกยลมเยาะรอบสูงเสียงเงียบอันนนี้จะหาซื้อยากหน่อย

Comment

ทั้งแรง ทั้งเสียงดัง

Comment

Originally posted by madridistax View Post
                      silverstone12cmสีขาวเลยครับ แรงสุดยอด
                      ทั้งแรง ทั้งเสียงดัง

Comment

แรงไม่แรงดูที่ Amp.คูณกับVolt. จะได้วัตต์
                        วัตต์มากก็น่าจะแรงมาก

ส่วนจะดูดออกหรือเป่าเข้าก็แล้วแต่เราจะติด ส่วนมากก็ติดได้ทั้งสองด้าน

แล้วต้องออกแแบบ กะให้้มันเป่าลมเย็นเข้าลมร้อนออก อากาศไหลเวียนดีๆก็เย็นครับ

แต่ระัวังถ้ามันดูดออกแล้วไปเป่าเข้าหน้าคนใช้คอมมันก็ไม่ค่อยดีนะ

ส่วนมากเลยเป่าเข้าด้านข้างหรือด้านหน้า ดูดออกด้านหลังเคส

แต่เป่าเข้าด้านข้างก็โดนcpu หรือการ์ดจอเลยมันก็ดีนะเย็นดี

ถ้าเป่าเข้าด้านหน้ามันโดนฮาร์ดดิส

ก็แล้วแต่อยากจะให้อะไรเย็น
                        Last edited by vueja; 16 Oct 2008, 23:42:10.

Comment

Working...
                        X