Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องECS black A780GM-A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องECS black A780GM-A

คือแบบว่า ลงไดฟ์เว่อจากแผ่น และก็โหลดไดฟ์เว่อมาทุกตัวvga on บอดแล้วพอรีสตาทปุ้ยมันค้างอะคับต้องเข้าsafe mod ไปลบถึงจะเข้าได้ ต้องทำยังไงดีหรอคับไม่ได้เล่นซักที ใครพอมีวิธีแก้มั่งคับ หรือว่ามันเสีย
    Last edited by boat3250; 21 Dec 2008, 19:44:04.

ถ้าลงไดร์เวอร์ใหม่ ควรจะลบไดร์เวอร์เก่าให้หมดก่อนครับ แล้วรีเครื่อง และลงตัวใหม่ไปครับ

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
      ถ้าลงไดร์เวอร์ใหม่ ควรจะลบไดร์เวอร์เก่าให้หมดก่อนครับ แล้วรีเครื่อง และลงตัวใหม่ไปครับ
      ลบแบบถอนลากถอนโคนเลยคับก็ไม่หาย ลองเอากาดจอมาใส่ก็ไม่ได้ ค้าง แต่ถ้าถอนไดฟ์เว่อกาดจอ ก็เข้าได้ พอติดก็เปนอาการเดิม

Comment

ถ้าใส่การ์ดจอ เป็น ATI3450 ก็ลง Ati Chipset all in one 8-7-igp_xp32_dd_ccc_wdm_sb_gart_enu_65993.exe ตัวเดียว
        แต่ถ้าเป็น ATI4xxx ต้องถอดการ์ดจอออกก่อน ลง 8-7-igp_xp32_dd_ccc_wdm_sb_gart_enu_65993.exe ก่อน Restart เข้า Windows แล้ว Shutdown แล้วค่อยใส่การ์ดจอ แล้วก็ต้องลง Driver การ์ดจอ จะใช้ 8.11 หรือ 8.12 ก็ได้

Comment

Originally posted by superkid View Post
          ถ้าใส่การ์ดจอ เป็น ATI3450 ก็ลง Ati Chipset all in one 8-7-igp_xp32_dd_ccc_wdm_sb_gart_enu_65993.exe ตัวเดียว
          แต่ถ้าเป็น ATI4xxx ต้องถอดการ์ดจอออกก่อน ลง 8-7-igp_xp32_dd_ccc_wdm_sb_gart_enu_65993.exe ก่อน Restart เข้า Windows แล้ว Shutdown แล้วค่อยใส่การ์ดจอ แล้วก็ต้องลง Driver การ์ดจอ จะใช้ 8.11 หรือ 8.12 ก็ได้
          ได้ละคับ เอาเมนบอดไปเปลี่ยนมา สรุปแล้วว่าvga on มันเสียคับ ไม่ได้เปนที่ไดฟ์เว่อ แต่ยังไงก็ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
          X