Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ E8400 เกียวกับความร้อน ก็ไม่ร้อนหรอก แต่ช่วยเข้ามาดูคำถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ E8400 เกียวกับความร้อน ก็ไม่ร้อนหรอก แต่ช่วยเข้ามาดูคำถามหน่อย

ความร้อนของผม ถ้าพูดถึงนะ มันก็ไม่ร้อน แต่ ผมดูของคนอื่นๆๆมา ผมเลยงงว่า ทำไม
    Core 1 กับ Core 2 ผมถึงร้อน ***งกันมากครับ ดูคนอื่นๆๆ ก็ พอพอ กัน แต่ของผมมัน***งกันมากเกินไปอะ ถ้าเทียบกับคนอื่นนะ หรือว่าผมคิดไปเอง

ของผม Idle อยู่ 50+ ทั้ง2คอร์ร้อนอย่างแรงไม่กล้าคล็อค

รอเปลี่ยนซิงค์แล้วค่อยอัด

Comment

นี้ผมเปลียนพัดลมเป็นของ GigaByte G-Power อะครับเลย งง ว่าทำไมมันร้อนไม่เท่ากันอะ

Comment

สเป็กนะครับ บางที่ผมก็สงสัยอยู่ว่าเป็นที่ M/B อะ แต่ก็ ยังไม่ปักใจเท่าไร

Motherboard :XFX NVIDIA NForce 790i Ultra SLI
        CPU ualCore Intel Core 2 Duo E8400, 3000 MHz (9 x 333)
        Ram:Kingston 1 GB DDR3-1066 DDR3 SDRAM(7-7-7-20 @ 533 MHz)(6-6-6-18 @ 457 MHz)*2
        VGA:XFX NVIDIA GeForce 9800 GTX (512 MB)
        Operating System:Microsoft Windows Vista Ultimate 32
        PSU:Gigabyte Odin GT 800W

ที่ผมกำลังส่งสัยคือก่อนที่จะมาเปลียนเป็นบอดอันนี้ มันเป็น MSI P35 Platinum Combo และตอนใช่มันความร้อน ตอนนั่น มันอยู่ที่

CPU 36
        Core1:43
        Core2:40

พัดลมตัวเดียวกัน นี้ งงมา เกือบอาทิตย์ยังหาคำตอบไม่ได้ วอนท่านผู้มีความรู้ว่าตอบให้ผมหน่อยครับ
        Last edited by Dukkiclub; 10 Jun 2008, 10:56:30.

Comment

ของผมร้อนเท่ากันแหะ idle 35 E6750 @3.0

แต่เครื่องแรงจิงแหะท่าน ^^

Comment

ยางไม่กล้า OC เลยท่าน เพราะว่า กำลังงง ตรงนี้และเลยไม่กล้า ไม่งั่นคงลอง OC มาให้เพื่อนๆดูกันแล้วว่ามันไปได้ขนาดไหน ทำไมความร้อนมันไม่เท่ากันอะครับ กลัว OC แล้ว ร้อนเกิน

Comment

เครื่องแรงดีจังครับ

Comment

ร้อน

Comment

ร้อนต่างกัน เพราะใช้งานต่างกัน

-*-

Comment

คือนี้เปิดเครื่องเฉยๆๆ ไม่ได้ทำไร เดิมๆๆอะ เลยอยากรู้ว่าทำไมมันไม่เท่ากันหว่า

Comment

เป็กเทพเลยยย..

Comment

ผมคิดว่า Sensor แต่ละตัว ของ mobo แต่ละยี่ห้อ มันอยู่กันคนละตำแหน่งคับ เลยวัดได้ไม่เท่ากัน

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                          ผมคิดว่า Sensor แต่ละตัว ของ mobo แต่ละยี่ห้อ มันอยู่กันคนละตำแหน่งคับ เลยวัดได้ไม่เท่ากัน

ก็ น่าจะมีส่วนครับ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น มันอาจจะเป็นที่ว่าตอนนี้ หน้าร้อนแล้วด้วย ที่ไคโร ร้อนอย่างมาก กลางวันเกือบ 44 หรือเกินนั่นก็ไม่แน่ ห้องก็ไม่ได้ห้องแอร์ เลยทำให้ความร้อนไปถึง Core 1 ไป 50 ผมก็รู้นะว่ามันปรกติ ความจริงไอที่ไม่น่าสงสัยก็ดันส่งสัย แต่พอกลางคืนก็ เหลือ Core1 47-48 Core 2 37-40 CPU 37 ผมก็ว่าโอเคแล้ว ขอบคุณนะครับสำหรับความคิดเห็น แต่ก็อยากให้คำตอบมากกว่านี้ เดียวคิดก่อนว่า ไปเล่นน้ำดีไหม

Comment

Working...
                          X