Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมE6420 ของผมมันวิ่งที่1650MHzเองอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมE6420 ของผมมันวิ่งที่1650MHzเองอะ

ผมใช้โปรแกรมCPU-Zดู ไอ้ตรงCore Speed ทำไมมันวิ่งแค่1,650MHzเองอะครับ ทั้งๆที่ตัวมัน E6420 มันน่าจะเร็วกว่านี้

ปล.อยากให้ดูภาพครับแต่เซพหน้าจอไม่เป็น

ตัวคูณมันลดลงจาก 8 รึปาวครับ
    ถ้าใช่มันเป็นหมวดประหยัดพลังงาน CPU นะ ปกติ ครับ

Comment

แล้วมันจะเป็นอะไรมะครับ ต้องแก้ไขอย่างไงถึงจะได้ความเร็บปกติอะ

Comment

บอร์ดอันหยั่งอ่ะ
        ลองปิด CE1 มั้ง....

Comment

ถ้าอยากให้มันประหยัดพลังงานเวลาไม่ใช้เครื่อง หรือเวลา idle ก็ไม่ต้องทำอะไร
          แต่ถ้าไม่เอาก็ต้อง disable function C1E กับ EIST ใน bios ครับ

Comment

ขอบคุณครับ บอร์ดผมรุ่น P5B แต่ถ้าไม่แก้อะไรมันก็จะวิ่งอยู่แค่1.6แค่นี้ใช้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by herro View Post
              ขอบคุณครับ บอร์ดผมรุ่น P5B แต่ถ้าไม่แก้อะไรมันก็จะวิ่งอยู่แค่1.6แค่นี้ใช้มั้ยครับ
              นายลองรันโปรแกรมอะไรให้ cpu มันวิ่งสิ มันก็ขึ้นไปเปง 2.13 เองแหละ ตามปกติ เหอๆ

เหมือนกับแค่ไม่ได้ใช้มัน ประหยัดพลังงานมาลงให้เหลือ 1.6 ไงคับ
              พอใช้งานก็ขึ้นไปเปง 2.13 ok ??

Comment

Originally posted by herro View Post
                ถ้าไม่ทำอะไรคอมฯ มันก็จะวิ่งอยู่ที่ 1.6G นะ
                แต่ถ้าเล่นเกมส์ + กดอะไรๆ ใดๆ ที่ทำงานหนักๆ มันจะวิ่งเต็มที่ 2.13G จ๊ะ

Comment

มาหาความรู้ครับ จด..จด...

Comment

เอาไปเครมเลยครับพี่น้อง................อิอิอ

Comment

Originally posted by zman View Post
                      เอาไปเครมเลยครับพี่น้อง................อิอิอ
                      นอนยันให้เอาไปเครม ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        ถ้าไม่ทำอะไรคอมฯ มันก็จะวิ่งอยู่ที่ 1.6G นะ
                        แต่ถ้าเล่นเกมส์ + กดอะไรๆ ใดๆ ที่ทำงานหนักๆ มันจะวิ่งเต็มที่ 2.13G จ๊ะ

มายืนยันครับ ว่าจริง ต้องไปปิดระบบประหยัดพลังงานก่อนครับ มันถึงจะโชว์ตลอดครับ

Comment

Originally posted by pongsak09 View Post
                          มายืนยันครับ ว่าจริง ต้องไปปิดระบบประหยัดพลังงานก่อนครับ มันถึงจะโชว์ตลอดครับ

Comment

ขอบคุณครับผม ได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกอย่างละ

Comment

Working...
                            X