Announcement

Collapse
No announcement yet.

วะฮ่าๆๆๆ ได้เครื่องมาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วะฮ่าๆๆๆ ได้เครื่องมาแล้ว

Spec ตามนี้เลย

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=219096

ราคาเครื่อง 22470 รวม vat และค่าลิขสิทธิ์ windows xp pro แล้ว

Spec
    CPU E6400
    Ram 1G DDRII667
    Hdd 160G
    VGA Onboard (ยังหารุ่นที่จะเอามาใส่ไม่ได้เลย - -")
    LCD 19"

spec คร่าวๆไปอ่านนี่ได้เลย DELL

อยากจะ review ให้ดู แต่ไม่รู้จะ review อะไรดี ไม่เคยทำ

ลงทุนน่าดูชม เอิ้กๆ ก็รีวิวเครื่องท่านนี่แหละครับ ไม่ค่อยเห็นคนซื้อคอมเซทมาเล่นกัน(ในเว็บนี้นะครับ เอิ้กๆ)

Comment

computer set ผมว่าซื้อแล้ว ขาดทุนเยอะเลย = =

Comment

ขาดทุนยังไงหรอครับ

Comment

ถ่ายรูป Keyboard ให้ดูหน่อยสิงับ ดูในรูปเวป Dell เหมือนกับ keyboard apple เย้ยเพียงแต่สีดำ ท่าจะสวย

Comment

คอมเซท มันแพงอะครับ

ซื้อแยกชิ้นมาประกอบเป็นเครื่องเอง มันน่าจะได้ของเยอะกว่าครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
              คอมเซท มันแพงอะครับ

ซื้อแยกชิ้นมาประกอบเป็นเครื่องเอง มันน่าจะได้ของเยอะกว่าครับ

แถมบางแห่ง ถ้าเราใส่พวกอุปกรณ์เพิ่ม มันจะพาลหมดประกันไปทั้งเครื่องซะอย่างงั้น

เช่นถ้าเราใส่การ์ดจอเพิ่ม แล้วเกิด HD เจ๊ง มันจะบ่ายเบี่ยงว่าเราไปแก้ไขดัดแปลง เพิ่มหรือต่อเติม อุปกรณ์ภายใน พูดตรง ๆ ก็คือ มันจะหาว่าการ์ดจอที่ใส่เพิ่มไป เป็นสาเหตุให้ HD ของมันพัง

Comment

Originally posted by idos View Post
                ขาดทุนยังไงหรอครับ
                ในราคาเท่าๆกัน สามารถซื้ออุปกรณ์แต่ละชิ้นได้สูงขึ้นทุกชิ้นแน่นอนคับ

Comment

ต้องทำใจครับไหนก็ซื้อมาแล้ว..........แต่เรื่องปัญหาจุกจิกก็คงไม่มีการรับกันก็คงดี
                  นึกว่าเขาเอาของที่ดี่มีคุณภาพมาใส่ให้ก็แล้วกันนะครับ

Comment

ซื้อแล้วก้อไม่ต้องติดมาก ผมก้อใช้อยู่ สบายใจดี

Comment

มาชมของห้าง

Comment

ต้องทำใจครับ ทีทมันขายเเพงกว่าเพราะมันขายค่ายี่ห้อด้วยนะครับ อย่าลืมค่าโฆษนาด้วย

Comment

คือผมคำนวนราคาดูแล้วคุ้มหนะครับ
                          ราคา 22470
                          CPU , Ram , Hdd , M/B , Monitor LCD19" , Case BTX , ลิขสิทธิ์ Windows XP Pro

Comment

Working...
                          X