Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu E840 เทียบเท่ากับ Cpu รุ่นใดของ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu E840 เทียบเท่ากับ Cpu รุ่นใดของ AMD

ไงก้ช่วยเทียบให้ทีนะครับ

ว่า E8400 ดียังไง

แล้วเทียบเท่า รุ่นไหนของ AMD
    ขอบคุณครับ

ถ้าเทียบตามราคาก็ Phenom 9950

Comment

ถ้าเทียบ ราคา ก็ตามท่านข้างบน

แต่เทียบความแรงก็ประมาณ PHENOM II X3 ละมั้ง

Comment

แข่งได้ ถึง AMD 3 core เลยหรอครับ

Comment

4 เลยแหละ ไม่ต้อง 3

Comment

ว้าว สุดยอดมาก มาย

แต่ว่า 4 core อ่า มันน่าจะแรงงกว่านิครับ

เพราะว่า มันช่วยแบ่งการทำงาน ซึ่งจะดีกว่า 2core นิครับ
            และอีกอย่าง เหงเขาบอกว่า AMD นั้น เรื่องความแรง ไม่ต้องพูดถึง

เพราะผมนึกว่า E8400 จะเทียบเท่าได้แค่ 2core ของ AMD

งงง ต่อครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
              ใช่ครับ

เทียบความแรงแล้ว

PHENOM II X4 ยังมีเสียวเลยนะครับ

แค่ E7400 ก็ สอย PHENOM II X3 ได้สบายๆแล้ว

แรงหลุดโลก จริงๆ ครับ

Comment

Originally posted by birdoverclockzone View Post
                ว้าว สุดยอดมาก มาย

แต่ว่า 4 core อ่า มันน่าจะแรงงกว่านิครับ

เพราะว่า มันช่วยแบ่งการทำงาน ซึ่งจะดีกว่า 2core นิครับ
                และอีกอย่าง เหงเขาบอกว่า AMD นั้น เรื่องความแรง ไม่ต้องพูดถึง

เพราะผมนึกว่า E8400 จะเทียบเท่าได้แค่ 2core ของ AMD

งงง ต่อครับ
                ส่วน ถ้าจะไปเทียบ กับ X2 ของ AMD นะ

ส่ง E5200 ไปก็กินนิ่มๆ แล้ว

E5200=X2 6000+

และ เรื่อง ที่ ว่า 4หัวมันจะดีกว่า 2หัว นั่นก็ใช่ครับแต่ว่า

เล่น เกม หรือ OC อ่ะ E8400 แรงกว่ามากมายครับ

Comment

ขอบคุณ นะครับ ทุกคำตอบ ครับ

ผมนึกว่า AMD จะแรงกว่า INtel สะแล้ว ครับ

แล้วมีคนบอกว่า แรม บัส 1066 อ่าครับไม่เหมาะ กะ intel จิงหรือไม่ครับ

เขาบอกว่า AMD มันมี ไฮเปอเทส
                  Last edited by birdoverclockzone; 12 Apr 2009, 15:03:23.

Comment

Originally posted by birdoverclockzone View Post
                    ขอบคุณ นะครับ ทุกคำตอบ ครับ

ผมนึกว่า AMD จะแรงกว่า INtel สะแล้ว ครับ

แล้วมีคนบอกว่า แรม บัส 1066 อ่าครับไม่เหมาะ กะ intel จิงหรือไม่ครับ

เขาบอกว่า AMD มันมี ไฮเปอเทส
                    ไม่เกี่ยว ครับ INTEL เค้า ใส่ 1066 ก็ไม่เห็น จะเป็นไรเลย แรงกว่า AMD อีก

Comment

เอามาเล่นเน็ท โหลดบิท ดูหนัง มันก็พอกันละครับ

มันอยู่ที่การใช้งานด้วยว่าด้านไหน

Comment

Originally posted by MMGLower View Post

Comment

แหม มีคน confirm อย่างงี้ มีกำลังใจแล้วครับ

นึกว่าซื้อมาจะผิดหวัง

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                            เอามาเล่นเน็ท โหลดบิท ดูหนัง มันก็พอกันละครับ

มันอยู่ที่การใช้งานด้วยว่าด้านไหน
                            ตามนี้เลย...
                            E8400 อาจเล่นเกมแรงกว่า
                            แต่ P II X3 X4 อาจทำงานได้ดีกว่าก็ได้

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                              ตามนี้เลย...
                              E8400 อาจเล่นเกมแรงกว่า
                              แต่ P II X3 X4 อาจทำงานได้ดีกว่าก็ได้
                              อิอิ ตามนี้ 4 หัว ทำงานดีกว่าอยุ่แล้ว

Comment

Working...
                              X