Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ 9800GX2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ 9800GX2

Galaxy 9800GX2
    เสียบแล้วไฟเขียวทุกช่อง แต่เปิดแล้วไม่ Boot เข้า Windows

ทำยังไงดีครับ?

PSU Icute 650w.

Hdd 2 ตัว

Ram 2 แถว

ใส่แค่นี้ครับ

ช่วยชี้แนะทีครับผม

ไม่แน่ใจว่า psu วัตต์เต็มป่าวครับ...

Comment

PSU ไหวท่าน ไฟ12V ที่มี2เฟส จัดการกับมันดีๆ
      เฟสนึงจ่ายการ์ดจอ+พัดลม
      อีกเฟสจ่ายHDD+DVD เหลือๆ
      ของผมอQX9650+GTX260+iCute650W ใช้ได้ปกติดีท่าน

Comment

ฺBoard อารายอ่ะไม่เห็นบอกเลย เหอๆ

Comment

ลืมเสียบ ATX 4 pin บนเมนบอร์ดอะป่าว อิๆ

Comment

ทำไมต้องตั้งหลายกระทู้ด้วยครับ.......

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              ทำไมต้องตั้งหลายกระทู้ด้วยครับ.......
              เมื่อวานบอร์ดเอ๋อครับท่าน มันเด้งมาหลายกระทู้

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                ลืมเสียบ ATX 4 pin บนเมนบอร์ดอะป่าว อิๆ
                เสียบหมดแล้วครับผม ไม่หือไม่อือ แต่ไฟที่การ์ดติดหมด

Comment

เก็บการ์ดไว้ก่อนแล้วกันครับ

Comment

Working...
                  X