Announcement

Collapse
No announcement yet.

4600+ เปลี่ยนเป็น 6400+ ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4600+ เปลี่ยนเป็น 6400+ ได้หรือเปล่าครับ

ผมใช้

Athlon 64x2 / 4600+ 2.4G
    RAM 2G / 667MHz (Dual)
    M/B ECS
    GF 8600 GT
    PSU...ไม่รู้...เครื่องของ HP

ใช้งานไม่โหดมาก แต่เปิดเครื่องนาน วันละเกือบ 20 ชั่วโมง
    อยากเปลี่ยน CPU เป็น 6400+
    ควรเปลี่ยนเมนบอร์ดหรือเปล่า และต้องปรับปรุงอะไรบ้าง
    เพาเวอร์ซับพลาย ขนาดไหนถึงจะดี

และถ้าเปลี่ยนมาใช้ 6400+ แล้วน่าจะ OC เพิ่มไม๊ครับ
    หรือว่าแรงพออยู่แล้ว เปิดเครื่องนานน่ะครับ ต้องการความเสถียร

ดูหนัง.....เล่นเกมส์.....ตัดต่อ VDO

ผมว่าน่าจะอัพเกรดได้ แต่ตองเช็คก่อนว่าเมนบอร์ดเป็นของยี่ห้ออะไร ชิปเซตอะไร
    อาจจะต้องมีการอัพไบออสใหม่ด้วย ส่วนการโอเวอร์คล๊อกนั้นถ้าเป็นเครื่องแบรนด์
    ไม่น่าจะลากได้..ถึงลากได้ก็ไม่น่าจะไปได้ไกลนะครับ....(อย่างหลังเดานะ)

Comment

อยากเสถียรก้ใช้งานแบบเดิมๆ หุหุ

ถ้าอยาก OC ได้เยอะๆต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดครับ
      Last edited by nawachookit; 15 Jan 2008, 09:26:19.

Comment

ผมเปิดเครื่องผมมา 1 ปีครึ่งเเล้ว ก็เเค่ รีสะตาดอย่างเดียว

Comment

ขอบคุณครับ ใครมีอะไรจะเพิ่มเติม เชิญนะครับ

Comment

จะใช้ 6400+ ต้องลง bios version ล่าสุดด้วยนะคับ
            ลากก็ไกลนะ เเต่ยังไม่ว่างที่จะลอง

Comment

Originally posted by Patium View Post
              จะใช้ 6400+ ต้องลง bios version ล่าสุดด้วยนะคับ
              ลากก็ไกลนะ เเต่ยังไม่ว่างที่จะลอง

ทำยังไงครับ ทำเองได้หรือเปล่า ทำไม่เป็นครับ

ขอรายละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดเถอะครับพี่น้อง

Comment

เอา 4600+ o\c ก็ได้หนิคับ ไม่เสียเงินด้วยคับ แต่มันจะร้อนขึ้น

Comment

Originally posted by zombieto View Post
                    เปลี่ยนบอร์ดเถอะครับพี่น้อง

ถ้าไม่เปลี่ยนเมนบอร์ดจะใส่ 6400+ ไม่ได้เหรอครับ
                    ขอรายละเอียดแบบเจาะลึกครับ

แล้วถ้าเปลี่ยน เมนบอร์ด จะใช้ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร จึงจะเหมาะสมครับ

6400+ ถ้าไม่ OC เมนบอร์ด ECS ไม่ไหวเหรอครับ

Comment

Originally posted by The Reaper View Post
                      ถ้าไม่เปลี่ยนเมนบอร์ดจะใส่ 6400+ ไม่ได้เหรอครับ
                      ขอรายละเอียดแบบเจาะลึกครับ

แล้วถ้าเปลี่ยน เมนบอร์ด จะใช้ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร จึงจะเหมาะสมครับ

6400+ ถ้าไม่ OC เมนบอร์ด ECS ไม่ไหวเหรอครับ
                      ใส่ได้ครับ หมายถึง ถ้าอยากOCไปได้ไกลๆ ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด เพราะบอร์ดรุ่นนี้OCไม่ค่อยไปครับ

Comment

Originally posted by The Reaper View Post
                        ทำยังไงครับ ทำเองได้หรือเปล่า ทำไม่เป็นครับ

ขอรายละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
                        ก็ไปโหลด bios ตัวใหม่มาอะคับเเล้วเซพใน flash drive
                        พอเข้าไปใน bios ก็ลองหา flash bios ดูคับ
                        ผมใช้เเต่บอดของ ASUS ไม่รู้ว่าบอดอื่นเป็นเหมือนกันรึป่าว
                        ผมจำเหตุผลที่ต้อง update bios เพราะเจ้า 6400+ ไม่ได้เเล้ว
                        ลืม ขอโทดทีคับ

Comment

Working...
                        X