Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ

ช่วยเปรียบเทียบความแตกต่างระหว่างการ์ดจอต่อไปนี้หน่อยครับ บอกราคาหน่อยด้วยก็ดี

Geforce 8500 gt
    Geforce 8800 gt
    Geforce 8800 gtx
    Geforce 9800 gtx

ไม่ได้หาข้อมูลอะไรเลย ใช่ไหมครับ มาถามแบบนี้อ่ะ

สรุป สั้นๆ

ข้อ1.ตัวเลขเยอะกว่า แรงกว่า ตัวเลขน้อยกว่า
    ข้อ2.ภาษาENGเยอะกว่า แรงกว่าภาษาENGน้อยกว่า ถึงแม้ว่าตัวเลขเท่ากัน
    ข้อ3.ถ้าไม่เข้าใจ ให้กลับไปอ่านข้อ 1 และ 2

Comment

Originally posted by playplay View Post
      ไม่ได้หาข้อมูลอะไรเลย ใช่ไหมครับ มาถามแบบนี้อ่ะ

สรุป สั้นๆ

ข้อ1.ตัวเลขเยอะกว่า แรงกว่า ตัวเลขน้อยกว่า
      ข้อ2.ภาษาENGเยอะกว่า แรงกว่าภาษาENGน้อยกว่า ถึงแม้ว่าตัวเลขเท่ากัน
      ข้อ3.ถ้าไม่เข้าใจ ให้กลับไปอ่านข้อ 1 และ 2
      สรุปว่า Geforce 9800 gtx แรงกว่า GTX280 สินะ

Comment

ข้อนี้ไม่จริงเสอมไป ถ้าไม่ใช่ตามที่ จขกท ถาม

Comment

เออ คำตอบผม ตามที่ จขกท ให้ตัวเลือกมาเท่านั้นครับ ถ้าเข้าเอา GTX280 ก็จะตอบอีกแบบนึงครับ

-ผมเข้าบอด ทุกวัน เม้นเรื่อง VGA ทุกวันไม่ได้ โง่ขนาดนั้นครับ
          Last edited by playplay; 14 Dec 2008, 23:47:11.

Comment

ถ้า X = 10 ก็จะได้ 10280 > 9800

Comment

Originally posted by verjil View Post
              สรุปว่า Geforce 9800 gtx แรงกว่า GTX280 สินะ

เค้าล้อท่านเล่นน่ะครับ ขำๆ อย่าซีเรียส

Comment

Working...
              X