Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยค่ะ C2D E4300/P5GZ-MXอยากคล๊อกบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยค่ะ C2D E4300/P5GZ-MXอยากคล๊อกบ้าง

สเปคเครื่องก็Board Asus P5GZ-MX
    NB:Intel i945G/GZ
    SB:Intel 82801GB (ICH7/R)
    CPU:Intel Core 2 Duo E4300
    CPU PSN : Intel(R) Core(TM)2 CPU 4300 @ 1.80GHz
    RAM Size : 1024 MB/DDR2-SDRAM Dual Channel
    Slot 1 : 512MB (PC2-5300) Kingston
    Slot 2 : 512MB (PC2-5300) Kingston
    เราจะต้องทำอย่างไรบ้างค่ะถ้าจะOverclockเจ้าตัวนี้ไห้ได้แรงๆเหมือนพวกเพื่อนๆอะค่ะBiosของ
    American megatrend ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคล๊อกเลยเพิ่องจะมาเริ่มสนใจนี่ละค่ะรบกวนพวกพี่ๆด้วยนะคะ......

รูสึกว่าเมนบอร์ดรุ่นนี้จะมีชิปกราฟฟิกออนบอร์ดครับ
    ----------------------------
    ส่วนมากตัวไหนมี VGA ออนบอร์ด แล้วคุณใช้ชิปนั้นด้วย มักจะลากได้ไม่ค่อยกระจุยครับ
    เพราะการลากบัสมันเหมือนกับลากชิปกราฟฟิกไปด้วยในตัวครับ
    ส่วนจะลากได้แค่ไหนอันนี้ต้องลองถามท่านอื่นดูครับ ไม่ค่อยสันทัดอินเทลครับ

Comment

แรง มะพออีกเหรอค๊าบ *-*

Comment

คือว่าตอนนี้ใช้การ์ดจอของAsus NVDIA GForce 7300 LEอยู่ค่ะ อยากลองคล๊อก ขอบคุณนะเห็นพวกพี่ๆและดพื่อนๆเขาทำกันวิ่งอยู่ที่ 3135.65 MHz (348.41 * 9)มันคือไรก็ไม่รู้แต่มันแรงกว่าของเราอะของเราแค่1440.0 MHz เองอะ***งกันมากกกกเลย
        Last edited by e-cue; 3 Jan 2008, 13:32:48.

Comment

ค้นหาจากกระทู้เก่าๆ ก็เจอเยอะแยะครับ

Comment

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=287297 พี่ทำได้ไงอะ..เราลองไปตั้งที่Biosจากของเดิมๆๆมันอยู่ที่200ใช่ปะก็ค่อยๆเพิ่มไปเรื่อยๆจนมาสุดที่243ถ้าสูงกว่านี้มันก็บูทมะขึ้นแล้วอะคะไม่รู้ว่าต้องปรับตรงไหนมั่งอะ....ถ้าจะขอวิธีทำแบบเปงขั้นตอน เอจะรบกวนพวกพี่ๆเปล่าคะ คือไม่มีความรู้เรื่องOverclockเลยอะก็ลองทำตามกระทู้เก่าๆมาหลายครั้งแระเปิดปิดคอมจนเมื่อยแล้ว........-*-มิมิมิ

Comment

ให้ผมสอนตัวๆมั้ยครับ อิอิ เสื้อผ้าไม่เกี่ยว

Comment

board ไม่ได้เน้นเอาไว้ OC ได้ประมาณนี้แหละ ไม่เกิน 250

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  ให้ผมสอนตัวๆมั้ยครับ อิอิ เสื้อผ้าไม่เกี่ยว
                  ระวังโดนภรรยาที่บ้าน โบกเอานะคร้าบ

Comment

เข้าใจแล้วคะ...แล้วถ้าเราอยากจะทำอะ....ต้องซื้ออะไรใหม่มั่งอะช่วยระบุรายระเอียดทีจิ...เอาแบบว่ามะต้องซื้อหมดนะ....ส่วนเรื่องที่จะติวตัวๆอะ...ขอแนะนำว่าไห้ไปขอภรรยาที่บ้านก่องดีกว่า.....มิมิ :พี่ว่าควรเปลื่ยนอะไรมั่งมีงบอยู่ประมาณ3,000อะอยากให้มันได้ซัก3500MHzพี่ๆว่าจะได้ปะเหงของเพื่อนๆแล้วเขาทำอะไรมันไวดี..

Comment

3500MHz!! o_O จะเอาโหดอะไรปานนั้น

Comment

ถ้าจะเอา 3.5 GHZ ผมแนะนำเปลี่ยนบอร์ดครับ
                        เพราะมันจะต้อง 390*9 ครับ
                        oc ไปถึง 95% เลยนะครับ

Comment

ควรใช้Boardของอะไรดีอะ...เอาแบบว่ายังใช้อุปกรณ์ของเดิมที่มีอย฿ได้อะคะ....ช่วยแนะนำทีนะ...งบประมาณอย฿ที่3,000บาทมะต้องถึง3.5Ghzก็ได้ซัก3.00ดีมะ......หรือว่าไง..มิมิมิมิ

Comment

ให้ผมพาไปซื้อมะ อิอิอิ

Comment

จะพาไปซื้อเหรอ...........

Originally posted by 5-zigen View Post
                              ให้ผมพาไปซื้อมะ อิอิอิ
                              E 4400ไมมันแรงจังอะพี่ใช้boardของไรหรอแล้วเจ้าP5GZ-MXของเราอะถ้าจะขายต่อเพื่อนเนี่ยจะขายเท่าไรดีอะหรือไงดี.......

Comment

Working...
                              X