Announcement

Collapse
No announcement yet.

My Phenom 8450 & ECS 790 G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• My Phenom 8450 & ECS 790 G

T_T

vista บอก cpu กาก

Last edited by LigerZero; 15 Nov 2008, 23:12:39.

*-*

Comment

vista มันตาไม่ดี อิอิ

มอง X4 9500 ผมได้ 5.9 เอง

Comment

ถามจริงเถอะมีใครเห็นคะแนนวิสต้า 8 คะแนนขึ้นไปมั่งไหม -..- (ไม่เอาที่โกงมานะ)

Comment

ท่านลองไป Enble ตัว Disable Unganged ใน Bios สิครับ

จะได้เป็น Dual Ganged แล้ว Bandwidth Ram จะเพิ่มขึ้นมาอีกหน่อยนึง

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            ท่านลองไป Enble ตัว Disable Unganged ใน Bios สิครับ

จะได้เป็น Dual Ganged แล้ว Bandwidth Ram จะเพิ่มขึ้นมาอีกหน่อยนึง
            โอเคครับเพราะผมไม่รู้ว่ามันคืออะไรเลยไม่ได้แตะ -...-

Comment

ของผม 8450 + 790GX เช่นเดวกะ จขกท แต่เอาแค่ 15%

Comment

อันนี้ตัวเก่าของผมครับ

Phenom X3
                Ram 3 G Dual Unganged ( 1G 3 แผง ต่อ Dual อิอิอิ)

Comment

ถ้าตั้ง Unganged ซีพียูแต่ละคอร์จะเรียกใช้แรมแต่ละแผงแบบเป็นอิสระจากกันครับ แต่ bandwidth ของแต่ละแผงก็ลดลงมา
                  ส่วน Ganged แรมแต่ละแผงจะรวมกัน ได้Bandwidth ในโปรแกรมทดสอบสูงขึ้น แต่ว่าทุกคอร์จะใช้แรมทั้งหมดร่วมกัน
                  ใครลองแล้วเห็นผลต่างแบบจะแจ้ง ก็เล่าให้ฟังบ้าง เพราะผมยังไม่ค่อยจะแจ้งเท่าไหร่

แล้วก็ ผมว่าบัสน่าจะได้อีกหน่อย

ลองจิ้มดูที่ลิงค์ใต้ลายเซ็นผม

เอาละเอียดกว่านั้น เชิญที่นี่
                  Last edited by heatie; 17 Nov 2008, 09:11:37.

Comment

อยากลองให้แจ้งเหมือนกันครับ แต่ไม่มี Phenom ให้ลองนี่จิ

ที่เคยอ่านเว็บนอกเค้าบอกว่า unganged ได้คะแนนเม็มน้อยกว่า แต่เวลาใช้งานจริงแบบเต็มสี่คอร์ จะเร็วกว่า ganged นะ

Comment

แถมอีกซักนิด ลากไปที่ 20%

Comment

555

อยากรู้ครับ ว่า บอร์ดตัวนี้ อัดไฟซีพียูกับไฟแรมได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ กับ ฟีนอม

Comment

ได้พอกันหมดเลยแฮะ ค่อยยังชั่วส่วนไฟนี่ผมไม่ได้จดไว้ว่าเท่าไหรเดี๋ยวรอผมรีเครื่องตอนปิดร้านละกันนะครับ

ส่วนจะ แก็งไม่แก็งผมลองใช้แล้วไม่รู้สึกต่างเลยอะแต่ผลแบนวิท***งกันประมาณ 200 -300 ได้
                          Last edited by LigerZero; 18 Nov 2008, 22:18:29.

Comment

สถิติโลกมันอยู่แถว ๆ 3.0 Ghz ครับ

เท่าที่จำได้ 5 อันดับแรก ไม่ได้เล่นน้ำเลย

ถ้าอัดบัสได้สูง เลี้ยง NB/HT ไว้ได้เหมาะสม ก็ไปได้ล่ะ

Comment

เอาไฟของ ECS 790 มาให้ครับช้าไปหน่อย - -' '

CPU เพิ่มได้ 300 mV

Ram ได้ 630 mV

ครับ

Originally posted by heatie View Post
                              สถิติโลกมันอยู่แถว ๆ 3.0 Ghz ครับ

เท่าที่จำได้ 5 อันดับแรก ไม่ได้เล่นน้ำเลย

ถ้าอัดบัสได้สูง เลี้ยง NB/HT ไว้ได้เหมาะสม ก็ไปได้ล่ะ
                              จริงๆ 8450 น่าจะได้ซิงค์ใหญ่ของ 6000+ มาด้วยนะเอาซิ้งค์กระติ้วหลิวของ x2 มาใช้แล้วไม่เวิคเลยอะ -...- ร้อน

Comment

Working...
                              X