Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเชิญท่านผู้รู้ช่วยตอบทีครับ เรื่อง หนัง HI-DEF

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเชิญท่านผู้รู้ช่วยตอบทีครับ เรื่อง หนัง HI-DEF

คือว่าผมไปโหลดมาครับ มันเป็นไฟล์ .mkv ไฟล์เดียวเลยครับ

ไอ้ตอนที่โหลดเนี่ย คนโหลดเค้าบอกว่าเสียงอังกฤษDTSมีซับไทยด้วย

ผมก็เลยลองโหลดมาดูครับ แต่ว่าพอโหลดเสร็จ

มันเปิดบน Power DVD ไม่ได้ ทีนี้ก็ลองเปิดบนวินโดว์มีเดียมันก็เปิดไม่ได้

ก็เลยลองไปเปิดที่ Creative MediaSource 5 ทีนี้เปิดได้ครับแต่ก็เลือกซับไม่ได้

แถมไม่รู้ว่าเสียงมันออกมา DTS รึเปล่าด้วย

ถามผู้รู้หน่อยครับว่า ทำยังไงถึงจะเปิดได้เล่นได้แบบสมบูรณ์แบบครับ

ต้องเปลี่ยนโปรแกรมรึอะไรช่วยแนะนำทีครับ อยากดูมากๆๆๆครับ

ขอบคุณครับ

ลองลง k-lite codec ดูสิครับ

Comment

อ่า..ความคืบหน้าครับ

ลองเปิดใน Window Media Player Classic ปรากฏว่าดูได้ครับ เลือกเสียงเลือกซับได้

แต่ยังไม่ทราบว่าเสียงมันออกเป็น DTS รึเปล่า ผมเลือกเสียงในไฟล์เป็น DTS นะ

แต่เห็นอ่าๆนมาหลายท่านบอกว่า DTS ต้องถอดรหัส ผมเลยไม่มั่นใจ

ว่า Window Media Player Classic เนี่ย มันมีภาคถอดรหัส DTS รึเปล่าครับ

ขอบคุณมากๆๆๆคร้าบบบบบบบ ล่วงหน้าเลย

Comment

Originally posted by ptatti View Post
        ลองลง k-lite codec ดูสิครับ

อ่า โหลดที่ไหนทราบมั๊ยครับ บอกหน่อยคร้าบบ

ขอบคุณคร้าบบบบ

Comment

ค้นที่นี่ครับ http://www.free-codecs.com/

Comment

KMPlayer ก็ดีครับ

กรณี Media Player Classic เนี่ย มันมีภาคถอดรหัส DTS ?
            ต้องไปเซตให้มันว่าเราจะใช้ codec แบบไหนเปิด codec ไหนลองรับ DTS ก้ระบุให้ใช้ codec นั้นเปิดเสียงไฟล์หนัง ในโปรแกรม Media Player Classic ครับ

Comment

Working...
            X