Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ5770ต่อสายHDMIแล้วทีเสียงรบกวน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ5770ต่อสายHDMIแล้วทีเสียงรบกวน

ช่วยทีครับ5770ต่อสายHDMIแล้วเสียงอือๆๆๆเวลาต่อออกจากจอ
    อยากทราบว่ามีวิธีแก้มั้ยครับ ช่วยตอบทีครับ
    ป ล เสียงจะมาตอนนี่เราจะเริ่มฟังเพลงหรือจะมาก่อนเสียงจะออก จะมีเสียงอือๆๆๆ
    ประมาณนี้ละครับ

เอาสาย HDMI เส้นอื่นมาลองดูครับ
    เผื่อบางทีเป็นเพราะสายมันเสีย

Comment

ซื้อสายมาเท่าไหร่ครับ

Comment

ลองมา2สายราคา350กะ970บาท
        เป็นหมดเลยจอLG E2360V เสียงอือๆๆๆๆๆ
        -..-
        เซงมากเลยแก้ยังไง

Comment

ต่อ dvi ไม่เป็นใช่ไหม
          ก็ใช้ DVI ดีกว่า เสียงต่อออก sound แหล่มกว่าแน่ๆ

Comment

Originally posted by Yokboa View Post
            ต่อ dvi ไม่เป็นใช่ไหม
            ก็ใช้ DVI ดีกว่า เสียงต่อออก sound แหล่มกว่าแน่ๆ
            - -
            ครับไม่เคยลองท่าเราเสียบ DVI มันจะออกเสียงที่จอด้วยหรอครับ
            อีกอย่างผมอยากรู้ว่ามันแก้ไข้ได้มั้ยด้วยละครับ ไหนๆก็ซื้อสายHDMIมาแล้วเสียดายอ่ะ-..-
            ป ล ใครรู้ว่าเป็นที่?ช่วยบอกที่หรือมันมีไดร์เวอร์ของมันยังไงผมไม่รู้เท่าไร รบกวนท่านเทพแนะนำที

Comment

Working...
            X