Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเสียงดัง "จ๊อดๆ"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเสียงดัง "จ๊อดๆ"

เออคือว่าผมใช้ลำโพงของEACAN A600IIมาซักเดือนกว่าๆแล้วครับ เสียงที่ได้ก็น่าพอใจในระดับการ์ดออนของ NB แต่ที่ทำให้ผมรำคาญคือมันจะมีเสียงดัง "จ๊อดๆ" เมื่อเร่งVOLไปซัก9นาฬฺิกาเวลาเปิดเพลงที่มันเบสเยอะๆนี้ก็ไม่ได้ยินมันหรอกครับ แต่พอเป็นเพลงแนวใสๆนี้ทำผมเซ็งมากครับ แต่พอเมื่อผมเร่งVOLจนสุดมันกลับหายไปแต่มันฟังไม่ได้ครับมันดังไป พอจะแนะวิธีแก้ปัญหาให้หน่อยได้ป่าวครับ เป็นทีการ์ดออนบอร์ดหรือป่าว ผมลองถอกแจ็คมันออกจากเครื่อง เสียงมันก็ยังไม่หายครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ

ซาร่ามาดูที

Comment

ผมคิดเหมือนกันว่าเสียงจ๊อดๆมันคืออะไร - -"

ต่อสายดินน่าจะหายครับ ถ้าเป็นที่ลำโพง(แต่ยังไงก็ควรต่อสา่ยดินไว้อยู่แล้วล่ะ)

Comment

ผมใช้อยู่ไม่เป็นไรเลยครับ ลองเอาไปต่อกะเครื่องอื่นดูก่อนไหมครับจะได้รู้ว่าเป้นที่ลำโพง หรือเป็นที่ labtop แจ๊คมันไม่ดีป่ะครับ ลองเปลี่ยนสายดูก่อนไหม

Comment

เสียงฮัม หรอป่าว ผมก็เป็นคับตอนแรกเอาสายที่ไม่ใช่ที่แถมมาต่อ มันไม่เป็น
          พอเปลี่ยนสายที่แถมมา มันดันเป็นซะงั้น

Comment

อ๋อ ลืมไป ผมไม่ใช้สายแถมครับ

Comment

ขออนุญาตฝากถามด้วยครับ
              ของผมลำโพง BOSTON BA635 [เพิ่งได้มา] เสียงดีมากแต่มีปัญหา เวลาเปิดวอลลุ่ม[ที่อยู่ลำโพง]เบาๆจนเกือบสุดจะมีเสียงหวีดหรือหอนดังเกือบกลบเสียงเพลง ต้องปรับวอลลุ่มไปเกือบสุดถึงสุดเสียงหวีดถึงจะหายไป ดังนั้นเวลาจะปรับลดเสียงต้องไปปรับในcontrol panal หรือโปรแกรมแทนครับ แล้วเวลาปิดลำโพงก็จะมีเสียงดังตุ๊บกระแทกใจเหลือเกินแม้จะปรับวอลลุ่มไปเบาสุดแล้ว
              ท่านใดพอจะรู้สาเหตุ หรือวิธีการแก้ไขไหมครับ ช่วยๆหน่อยครับ
              ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by rc2000 View Post
                ขออนุญาตฝากถามด้วยครับ
                ของผมลำโพง BOSTON BA635 [เพิ่งได้มา] เสียงดีมากแต่มีปัญหา เวลาเปิดวอลลุ่ม[ที่อยู่ลำโพง]เบาๆจนเกือบสุดจะมีเสียงหวีดหรือหอนดังเกือบกลบเสียงเพลง ต้องปรับวอลลุ่มไปเกือบสุดถึงสุดเสียงหวีดถึงจะหายไป ดังนั้นเวลาจะปรับลดเสียงต้องไปปรับในcontrol panal หรือโปรแกรมแทนครับ แล้วเวลาปิดลำโพงก็จะมีเสียงดังตุ๊บกระแทกใจเหลือเกินแม้จะปรับวอลลุ่มไปเบาสุดแล้ว
                ท่านใดพอจะรู้สาเหตุ หรือวิธีการแก้ไขไหมครับ ช่วยๆหน่อยครับ
                ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
                เวลาปิดลำโพงก็จะมีเสียงดังตุ๊บ

ลองไปซื้อชุด Kit ป้องกันลำโพงมาต่อก็ได้คับ

ส่วนเรื่องเสียงหวีดหรือหอน อันนี้ผมไม่รู้คับ

Comment

ดันครับ รอท่านต่อไปมา ขอบคุณท่านcynical มากครับ

Comment

Originally posted by cynical View Post
                    เสียงฮัม หรอป่าว ผมก็เป็นคับตอนแรกเอาสายที่ไม่ใช่ที่แถมมาต่อ มันไม่เป็น
                    พอเปลี่ยนสายที่แถมมา มันดันเป็นซะงั้น

สายที่เปลี่ยนนี้ท่านช่วยแนะนำหน่อยได้ป่าวคับ ผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ แค่อยากให้เสียงที่มันรบกวนนี้หายไปก็พอ รบกวนแนะนำยี่ห้อ รุ่น ราคา ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by manorom View Post
                      สายที่เปลี่ยนนี้ท่านช่วยแนะนำหน่อยได้ป่าวคับ ผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ แค่อยากให้เสียงที่มันรบกวนนี้หายไปก็พอ รบกวนแนะนำยี่ห้อ รุ่น ราคา ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
                      ผมไม่แน่ใจเท่าไหร่นะคับว่าถ้าเปลี่ยนสายแล้วเสียงรบกวนจะหายไปหรือป่าว แต่มีโอกาสที่จะลดเสียงรบกวนก็มีคับ ที่ผมอยากได้ตอนนี้ ก็สายของ Kimber 8TC หรือไม่ก็ 4TC ราคาสูงพอตัวคับ ไม่อยากแนะนำให้ใช้กับลำโพง คอม เท่าไหร่ เพราะมันแพง เมตรละ 1000กว่าแล้วมันถักหลายเส้น
                      ไม่ก็ลองดูเป็น Monster ก็ได้คับ ถูกดี แนะนำให้ใช้สาย ทองแดงเคลือบเงิน คับ ส่วนตัวผมอยากได้เงินล้วนๆคับ ผมเน้นเสียงแหล่ม กลาง

Comment

ถ้าเปลี่ยนสายลองดูของพี่คนนี้ครับราคาไม่แพง ผมใช้ A600II เหมือนกัน ได้สายมา 2 วัน ก็ ok ดีครับ เสียงไบร์ทดี(ปกติผมชอบฟังเสียงใสๆอยู่แล้วด้วย เลยค่อนข้างตรงสเปค)

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=319466

Comment

ทำไมห้องนี้เครียด

ไม่มีใครเล่นมุขเลย

Comment

อ๊อด อ๊อด

Comment

อ๊อดๆ แจ๊คกิ้งแกร๊ดๆ

แก้ได้ไวๆ ครับ ^ ^

Comment

Working...
                              X