Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไม่เล่น GTA IV Lan ผ่าน hamachi ละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เข้าเล่นกันได้ยัง

Comment

ดูจากเว็บนอก เค้าบอก ปิงเกิน 25 จะเล่นกันไม่ได้ครับ

Its working i tested myself with 3 friends
      Only the ms between the client and server should not be higher then 25ms.
      Best way to do this play with people from the same country.
      More info found it here
      http://www.planethamachi.com/forums/...id=559#post559
      แล้วเน็ตเค้า ที่ทดสอบว่าใช้ได้ ปาเข้าไป 12-13MB/1MB

แล้วดูเราซิ เมืองไทย 1MB/512kbps

จะบ้าตาย

Comment

รอมันเข้า GG ละกัน = =

Comment

ลองเล่นออนไลน์ดูละ = ='
          อยู่ในเกมได้ประมาณ 15 วินาที โดนดีดเลย "คุณถูกตัดการเชื่อมต่อเพราะเครื่องคอมของคุณช้าเกิน" 5555555+

อดเล่นแน่นอนละ เน็ตก็กากด้วยแหล่ะ
          แต่เท่ห์นะ แต่งตัวเป็น Agent ใน matrix ได้ด้วย ชอบๆ

Comment

Originally posted by เฮียเป็ด View Post
            รอมันเข้า GG ละกัน = =
            คงต้องอย่างนั้นแหละมั้ง รอต่อไป

Comment

GG คือ? Good Game เหรอ 55+

Comment

แบ่งทีม ตีกันเอง มั่ว ลุยแหลก ยกพวกตีกัน หรอยตำรวจ ในแมพ LS. เลย ฮาโคตะระ

Comment

Originally posted by PoseidonX View Post
                  แปล ซับไทย ตรงขั้นตอนให้ เล็กน้อยละกันครับสำหรับคนที่ไม่ได้

1.เข้า Start->Run แล้วพิม regedit กด enter
                  2.ดูที่ฝั่งซ้าย ให้กด + ที่โฟลเดอร์ตามนี้ HKEY_CURRENT_USER > Software > Classes > Software > Microsoft > แล้วคลิกที่โฟลเดอร์ XLive
                  3.คลิกขวา ที่พื้นที่ว่างๆ ฝั่งขวา แล้วเลือก New > String Value แล้วใส่ว่า ConnectionOverride แล้วกด OK
                  4.คลิกขวาที่อันที่เพิ่งสร้างมา (ConnectionOverride) แล้วเลือก Modify... แล้วใส่ว่า Hamachi แล้วกด OK

วิธีตรวจสอบว่าได้หรือยังหรือ ให้เข้าไปที่เกม แล้วกดปุ่ม Home เลือกที่ Personal Settings > Network Information ถ้า adapter ขึ้นว่า Hamachi หรือ Hamachi registry overrided ก็คือเสร็จแล้ว

ผิดตรงไหนบอกด้วยละกานคับ

แต่ผมลองแล้วได้นะ
                  หลังจากที่ทำตามขั้นตอนข้างบนแล้นนะครับ
                  เราก็จะเห็นห้องที่ สมาชิกในฮามาชิ คีนะครับ แต่เข้าไม่ได้เข้าไปแล้วมัน Loading..... แล้วดีดออกครับ ตรงนี้ ยังงงอยู่ว่าทำไม

Comment

พยายามเข้านะจะเป็นกำลังใจ้ให้ ก้าวต่อไป ก้าวต่อไป!

Comment

เล่นได้ก็บอกกันด้วยนะครับ จะเข้าไปแจม อิอิ

Comment

รอ ครับ

Comment

ตอนนี้ที่ผมทำได้คือ

ครีห้องแล้ว
                          คนอื่นเวลากด รีเฟช (F5) แล้วจะเห็นว่ามี 1 Result (คือเจอ 1 ห้อง)
                          แต่ตรงรายชื่อห้องมันไม่มีห้องอยู่ให้ Join อ่ะครับ

ต้องแก้อะไรต่อหรือปล่าว

ปล. Network Adapter เป็น Hamachi ทั้งคนครี และ คนจอยแล้ว

Comment

Originally posted by JelopyG View Post
                            ตอนนี้ที่ผมทำได้คือ

ครีห้องแล้ว
                            คนอื่นเวลากด รีเฟช (F5) แล้วจะเห็นว่ามี 1 Result (คือเจอ 1 ห้อง)
                            แต่ตรงรายชื่อห้องมันไม่มีห้องอยู่ให้ Join อ่ะครับ

ต้องแก้อะไรต่อหรือปล่าว

ปล. Network Adapter เป็น Hamachi ทั้งคนครี และ คนจอยแล้ว
                            ของผมต้องรออีก ประมาณ 2วิ ครับ ชื่อห้องถึงเพิ่งขึ้น

Comment

Originally posted by 645ci View Post
                              ของผมต้องรออีก ประมาณ 2วิ ครับ ชื่อห้องถึงเพิ่งขึ้น
                              ของผม รอ แล้วชื่อห้องมันก็ไม่ขึ้นอ่ะ -*-

Comment

น่าสนแฮะ เดี๋ยวเอามาลองดีกว่า อิอิ ว่าแต่... เล่นกันได้ยังอ่ะครับ

มะเห็นเจอใครเล่นอยู่เลยอ่า
                                Last edited by eliwodkung; 13 Dec 2008, 13:33:29.

Comment

Working...
                                X