Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ notebook อึดๆ สักตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ notebook อึดๆ สักตัว

ไม่ทราบว่ามีตัวไหน ยี่ห้อไหน บ้างครับ เพิ่งจะหันมาเล่น อยากได้ที่แบตมันเสื่อมช้าๆ เพราะเพื่อนผมใช้หลายคน ดูแล้วแบตเสื่อมเร็วมากๆ 3-4 เดือนก็ไปละ ผมเล็ง s41-357 หรือ m62 เอาไว้ครับ ไม่ทราบว่าแบตมันทนทานป่าว หรืออยากได้ยี่ห้ออื่นแต่สเปคประมาณนี้ครับ ทุนไม่เกี่ยงแต่ไม่เอาเว่อเกือบแสน

ปล. รบกวนขอวิธีใช้งานเครื่องที่ไม่ทำให้แบตเสื่อมเร็วด้วยนะครับ แล้วก็อยากถามว่า เวลาเสียบปลั๊กไปเล่นไปแบตมันจะเสื่อมรึเปล่า เพราะผมต้องใช้เป้นเวลานานๆหน่อย ประมาณ 4-6 ชมอ่ะครับ
    Last edited by zuneoh; 7 May 2008, 22:04:33.

แบตเสื่อม ไม่เสื่อม ผมว่าอยู่ที่การใช้งานครับ

ถ้ารู้จักระวังไม่ให้แบตหมด มันก็ไม่เสื่อมง่ายหรอก

S41 ก็ดีงับ เชียร์ๆๆ S41 คนในบอร์ดนี้ก็ใช้เยอะเหมือนกัน

แต่ผมใช้ Asus A8 อะ อิอิ

Comment

แบตใช้ได้เป็นปีอ่ะคับ ถ้าใช้ถูกวิธี
      เสียบปลั๊กเล่นก็ไม่เสื่อมหรอกคับ
      ถ้างบเยอะก็สำรองตังค์ไว้ซื้อแบตตอนเสื่อมแล้วอีกก้อน

Comment

a8sc เชียร์s41

Comment

Originally posted by scodex View Post
          แบตเสื่อม ไม่เสื่อม ผมว่าอยู่ที่การใช้งานครับ

ถ้ารู้จักระวังไม่ให้แบตหมด มันก็ไม่เสื่อมง่ายหรอก

S41 ก็ดีงับ เชียร์ๆๆ S41 คนในบอร์ดนี้ก็ใช้เยอะเหมือนกัน

แต่ผมใช้ Asus A8 อะ อิอิ
          อ่าวเวลาใช้ต้องพยายามไม่ให้แบตหมดหรอ ผมนึกว่าควรใช้ให้หมดก่อนแล้วค่อยช๊าตซะอีก

Comment

แบตต่อให้ยี่ห้อเทพเป็นแสนยังไงก้เสื่อมผมรับรองไม่เกินปีครึ่งต่อให้รักษาก้ตามคับ

s41 แบตโอเคนะคับผมใช้มา7เดือนวัดโปรแกรมขึ้น5%

Comment

Dell เลยท่าน

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                แบตต่อให้ยี่ห้อเทพเป็นแสนยังไงก้เสื่อมผมรับรองไม่เกินปีครึ่งต่อให้รักษาก้ตามคับ

s41 แบตโอเคนะคับผมใช้มา7เดือนวัดโปรแกรมขึ้น5%
                แล้วมีวิธี ใช้แบตให้มันอยู่กะเราอย่างคุ้มค่าไหมครับ เพราะผมไม่เคยใช่nb เลย พอดีขึ้นปี1 ได้ไปลาดกระบังเลยต้องอยู่หอเพราะมันไกล เล่นโดยเสียบปลั๊กไปเล่นไปเรื่อยๆไม่ได้ทำให้แบตเสื่อมเร็วขึ้นใช่ไหมอ่ะ

Comment

sony ก้อทนนะท่าน

Comment

Originally posted by legendofsud View Post
                    sony ก้อทนนะท่าน
                    ทนแต่แพงครับท่าน สเปคไกล้ๆกัน ราคาต่างกันเป็นหมื่นเลย กลัวมานจะไม่คุ้มค่าการใช้งานเอา ยังเรียนอยู่เลย

Comment

Originally posted by zuneoh View Post
                      แล้วมีวิธี ใช้แบตให้มันอยู่กะเราอย่างคุ้มค่าไหมครับ เพราะผมไม่เคยใช่nb เลย พอดีขึ้นปี1 ได้ไปลาดกระบังเลยต้องอยู่หอเพราะมันไกล เล่นโดยเสียบปลั๊กไปเล่นไปเรื่อยๆไม่ได้ทำให้แบตเสื่อมเร็วขึ้นใช่ไหมอ่ะ
                      วิธีทำให้แบตเสื่อมช้าคืออย่าปล่อยให้แบตตํ่ากว่า45%แล้วชาตคับถ้าไม่จำเป้นใช้แบตนอกสถานที่จริง

Comment

lenovo Y510 หรือ Asus F8sn ก็น่าสนนะสเปคสูงกว่า s41 ส่วนราคาไม่เกิน 42000 ทั้งคู่ แต่ cpu T7500 นะ

Comment

ถ้าเสื่อมจริงๆนะครับของผมเสื่อมไปแล้ว เล่นวันหนึ่งราวๆ14ชั่วโมง เสียบสายชาร์ตตลอด ยกเว้นตอนปิดเครื่อง

Comment

แล้ว f8sv กะ f8sn รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันครับ แล้วมีอะไรแตกต่างกัน ที่ๆผมเลงไว้ก็เปน 4s031c กะ 4s032 แล้วมันดีไหมเนี่ย
                            Last edited by zuneoh; 8 May 2008, 10:32:38.

Comment

lenovo อีกเสียงจ้า

Comment

Working...
                              X