Announcement

Collapse
No announcement yet.

กราบขอร้อง ช่วยสอนวิธี SET D-Link DIR 655 อย่างละเอียดหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กราบขอร้อง ช่วยสอนวิธี SET D-Link DIR 655 อย่างละเอียดหน่อยนะครับ

ใช้ต่อ NET SET ไม่ได้เลยครับ ใช้ NET ของ TRUE และ TOT รบกวนสอนวิธี SET อย่างละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตั้งค่าตรงโมเด็มให้เป็น bridge mode รึยังครับ เพราะที่ DIR655 แค่เซตให้เป็น PPPoE แล้วใส่ username + password ก็ใช้เนตได้แล้วครับ
    อย่าลืมตั้งค่า VCI ที่โมเด็มด้วยนะครับ เนตทรูกับTOT ใช้ VCI ไม่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by Rey View Post
      ตั้งค่าตรงโมเด็มให้เป็น bridge mode รึยังครับ เพราะที่ DIR655 แค่เซตให้เป็น PPPoE แล้วใส่ username + password ก็ใช้เนตได้แล้วครับ
      อย่าลืมตั้งค่า VCI ที่โมเด็มด้วยนะครับ เนตทรูกับTOT ใช้ VCI ไม่เหมือนกัน
      ตั้งค่าbridge mode ตั้งต้องไหนครับ ส่วน VCI หาที่กรอกไม่เจอเลยครับ มันอยู่ในหมวดไหนหรอครับเพราะ PPPoE หน้านี้ไม่มีให้กรอก VCI อะครับ รบกวนด้วยนะครับ

Comment

อยู่ที่โมเด็ม ADSL ครับ ตัวที่ต่อสาย LAN เข้าช่อง WAN น่ะครับ
        พอดีผมไม่รู้ว่าคุณใช้ Modem ตัวไหนอยู่เลยไม่รู้จะบอกยังไง :P

ปกติต้องต่อตามรูปนี้อะครับ
        ---สายโทรศัพท์----[โมเด็มADSL]=====สายLAN=====[ช่องwan DIR-655]

Comment

Working...
        X