Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีกานแฟรชไบออส VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีกานแฟรชไบออส VGA

อยากรู้วิธีกานแฟรชไบออส VGA ท่านทำยังไงกันคับ ของผม x550xt อยากแฟรชเป็น x700 มันเป็น RV410 เหมือนกันอ่ะคับ หรือแฟรชแล้งเป็นอยางอื่นก็ได้ สอนหน่อยนะคับ

อยากเลยครับ ผมเคยแฟรช ati9550 เปลี่ยนเป็น 9600 สุดท้ายเจ้งภาพแตก ส่งเครมใหม่ (ก็ลองวัดดวงดู)

Comment

ขอวิธีหน่อยคับ

Comment

ถ้าของเดิมดีอยู่แล้วก็อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by aunj View Post
          ขอวิธีหน่อยคับ
          คงแปลออกนะครับ

http://www.techpowerup.com/articles/...g/vidcard/34/8

Comment

http://unlimitpc.com/modules.php?nam...pid=137&page=1 ดูคร่าวๆ

Comment

Originally posted by sc View Post
              อันนั้น มันของ nVidia ครับท่าน ชุดคำสั่งการแฟลชไม่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by aunj View Post
                อยากรู้วิธีกานแฟรชไบออส VGA ท่านทำยังไงกันคับ ของผม x550xt อยากแฟรชเป็น x700 มันเป็น RV410 เหมือนกันอ่ะคับ หรือแฟรชแล้งเป็นอยางอื่นก็ได้ สอนหน่อยนะคับ
                เรียนตามตรงนะครับ แฟลชแล้วก็ไม่ได้ประโยนช์อะไรครับ ถึง X700 จะแรงกว่า เพราะ 8 ท่อ แต่ของท่านแค่ 4 ท่อ แฟลชไปก็เปล่าประโยชน์ครับ ถ้าตัวฮาร์ดแวร์ หรือ การ์ดของท่านเอง ไม่สามารถ ทำงานที่ 8 ท่อได้ครับ แฟลชไปยิ่งจะเพิ่มความเสี่ยงให้การ์ดท่านพัง หรือ ทำงานผิดปกติมากกว่าครับ หรือ ถ้ามันแฟลชได้จริงๆ มันก็คงวิ่งที่ 4 ท่อนั่นละครับ ได้แค่ชื่อ แล้วยิ่งการแฟลชแบบที่ฮาร์ดแวร์ดีพื้นฐานอย่างอื่นที่ไม่เหมือนกันแบบนี้ ยิ่งเพิ่มความเสี่ยงขึ้นไปอีกครับ

แต่ถ้ายังไงท่านจะลองให้ได้ หรือ อยากลองเพื่อประดับความรู้ หรือ ไม่เชื่อ ก็ได้ครับ แหะๆๆๆ ยังไงมันก็การ์ดของท่านครับ โชคดีครับ

ผมเขียนเรื่อง การแฟลชไบออสไว้ด้วยครับ แต่เป็นของ nVidia ในห้องนี้ละครับ สนใจก็ลองไป Search ดูได้ครับ

Comment

ไม่ขอส่งเสริมให้ทำครับ แฟลชเลยครับ...-*-

Comment

ขอบคุงคับ

Comment

ใส่ใจเรื่องไดร์เวอร์น่าจะได้แรงแบบปลอดภัยนะ....

Comment

Working...
                      X