Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์ pure ใครเล่นมาเเล้ว ช่วยบอกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมส์ pure ใครเล่นมาเเล้ว ช่วยบอกทีครับ

บอกคีย์ต่างๆ ที่ใช้ทำท่า ต่างๆ หน่อยครับหรือช่วยหาลิ้งค์ให้หน่อยก็ได้ครับ

จำไม่ได้ครับแต่แนะนำให้เล่นกับ Joypad จะเล่นง่ายกว่า

Comment

ลืมแล้วอะดิ รอคนต่อไป แต่ใช้จอยง่ายกว่าครับบ

Comment

ใช้จอยอย่างเดียวครับผม.......

Comment

W = คันเร่ง
          S = เบรค
          ลูกศร 4 ทิศทาง ซ้าย-ขวา ใช้ควบคุม เลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวา

เวลาเล่นท่า ก่อนจะขึ้นเนิน ให้กด 1,2,3,4 ปุ่มไหนก็ได้ซักปุ่ม ดูด้วยว่า ระดับ boost อยู่ระดับไหน

แนะนำง่ายๆ ก่อนว่า ให้ลองกด 1 ค้างไว้ก่อน ละกันครับ ตอนที่ขึ้นเนินให้ปล่อย มันจะกระโดดสูงขึ้นครับ

จากนั้นกด 1 ค้างไว้ แล้วกด ลูกศร ครับ แล้วมันจะเล่นท่า หง่ะ หวังว่าคงพอช่วยได้นะครับ

Comment

Originally posted by smoker28423 View Post
            W = คันเร่ง
            S = เบรค
            ลูกศร 4 ทิศทาง ซ้าย-ขวา ใช้ควบคุม เลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวา

เวลาเล่นท่า ก่อนจะขึ้นเนิน ให้กด 1,2,3,4 ปุ่มไหนก็ได้ซักปุ่ม ดูด้วยว่า ระดับ boost อยู่ระดับไหน

แนะนำง่ายๆ ก่อนว่า ให้ลองกด 1 ค้างไว้ก่อน ละกันครับ ตอนที่ขึ้นเนินให้ปล่อย มันจะกระโดดสูงขึ้นครับ

จากนั้นกด 1 ค้างไว้ แล้วกด ลูกศร ครับ แล้วมันจะเล่นท่า หง่ะ หวังว่าคงพอช่วยได้นะครับ
            ขอบคุณมากครับ

Comment

ลองเข้าไปเซตตรงcontrolดูสิคับ เค้าก็เขียนไว้หมดแล้ว ใช้จอยน่าจะสะดวกกว่านะคับ แต่เวลาเข้าเกมส์ต้องตั้งจอยใหม่ตลอดเลย ใครเป็นเหมือนผมบ้าง แล้วก็โหลดเกมส์นานโคตร

Comment

ผมกดมั่ว ๆ ครับอิๆ

Comment

Q กับ A จะใช้ท่าพิเศษครับ

Comment

ใช้จอยหนุกมากครับ สั่นได้ด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                      ลองเข้าไปเซตตรงcontrolดูสิคับ เค้าก็เขียนไว้หมดแล้ว ใช้จอยน่าจะสะดวกกว่านะคับ แต่เวลาเข้าเกมส์ต้องตั้งจอยใหม่ตลอดเลย ใครเป็นเหมือนผมบ้าง แล้วก็โหลดเกมส์นานโคตร
                      ไม่ต้องหนิครับ มันเลือก 2 แบบได้ถ้าเราไปตั้งไว้ใน Controller เข้ามาแค่เลือกเป็น Controller ก็ไม่ต้อง Config Key ใหม่ทั้งหมดหนิครับ

Comment

ทำไม่เล่นอยู่ดีๆ แล้วมีเสียงดังแสบแก้วหู แล้วเสียงเกมส์ก็หาย ทำไงดีครับ มีใครเป็นบ้างช่วยข้าน้อยที

Comment

Working...
                        X